Asante sana ndugu Nevo, habari za jioni rafiki zangu wapenzi. Basi ndio, hilo ni zuri. Ninayofuraha sana kurudi tena usiku wa leo katika utumishi wa Bwana Mungu wetu. Tafsiri ipatikane? Hii ndiyo ndiyo. Uh, so niliwachelewesha sana asubuhi hii mpaka najisikia kama yanibidi niharakishe sana usiku wa leo. Jamani, lilikuwa jambo baya sana kusimama, na ni baya jinsi ile ile usiku wa leo, na kwa hiyo haitachukua muda mrefu mpaka tutakapokuwa na nafasi kwa ajili yenu, mnaona mara tu kanisa limalizikapo. La, lakini hatupangi kukaa muda mrefu sana usiku wa leo, ila kesho usiku tutakusudia kukaa kwa muda kidogo, kesho usiku iwapo Baadhi yenu mwaweza kuja kesho jioni. Mbona tunatarajia kuwa na wakati mzuri katika Bwana. Watakuwepo baadhi ya watu wazuri hapa kesho usiku, tutakuwa sote sisi tuna wakati. Tafsiri haipatikani ndugu Edgar Branam anasema lo, kipenzi, ngoja nimekuwa na ombi la kukuuliza nilisahau kukwambia, lakini watu wengi hapa walisema kwamba wewe daima huharakisha kutoka katika ibada lakini kesho usiku unaweza kuwa na muda wote uliotaka kuanzia saa moja hadi saa sita ikiwa utauchukua tu. Sasa hivyo ndivyo wasikilizaji hapa walivyoniuliza, nikuulize kwa hivyo. Sasa waelezee, ikiwa hufikiri hivyo <laughs> To serve, tutashiriki meza ya Bwana usiku wa manane kesho usiku. Nina hakika mtapenda kuwa na kuja kwa ajili ya hilo, wakati ambapo wengine wanapiga makelele, vifijo eh, wakipiga bunduki, wakinywa na kadhalika, tutainama tu kwa kicho mbele za Mungu na kushiriki meza ya Bwana na kuanza mwaka kwa ahadi yetu mioyo yetu kwa Mungu katika kujitoa kwake. Pia patakuwa na wahubiri wazuri hapa kesho usiku, hapana shaka. Kuna baadhi ya ndugu toka Georgia yupo hapa, ndugu Palma, mhubiri wa ajabu. Ndugu Juno Jackson atakuwepo hapa kesho usiku, ndugu Bila, ndugu Nevo, lo, jamani, jamani, na kuendelea na kuendelea. Mtu mzuri wa Mungu atakuwepo hapa, ndugu Wilbur Collins, na wote hao ndugu ambao wamekuwa wakitupa jumbe nzuri kama hizo, na labda wengine watawasili. Kwa hiyo tutatarajia. Wakati mzuri kesho usiku. Sasa mke wangu alisema, uh, usiseme hili lakini yanibidi niliseme kwa vyovyote. Nasikitika nilisema empire asubuhi hii badala ya empire, bili akiketi nyuma kule alisema huyo <laughs> nilisema empire ya paso awe na empire, nilimanisha ma empire. Uh, niko kama walivyosema juu ya yule mgachi wajua, msinichukulie kwa ninachosema lakini ninalomaanisha kwa hiyo nikasema, nafikiri wananielewa. Baada ya miaka yote hii, wajua, hii ni kama, hii ni miaka thelathini nimekuwa kwenye mimbara hii, miaka thelathini katika maskani hii, yawapasa muwe mumenijua wakati huu, sivyo? Lo, jamani, elimu yangu hakika ni haba, siwezi kuzungumza, lakini nampigia Bwana makelele ya kweli <laughs> Ndugu nami ilikuwa daktari Lamsa, ilikuwa yule wa Biblia ya Lamsa katika tafsiri, ambapo alisema wakati mmoja nilikuwa ninazungumza na sikujua alikuwepo. Akarudi na alikuwa akizungumzia kuhusu Urimu na Thumimu, kisha alikuwa akizungumzia kuhusu nuru ile, naye akasema watu hawa wana nini siku hizi, nami nikasema sababu watu wa tafsiri hawakuweza kufasiri Biblia sawasawa sawa. Ilikuwa kwamba watafsiri walijaribu kufasiri katika kiyidi cha tabaka ya juu, na Yesu akizungumza, alizungumza kile cha tabaka ya watu wa kawaida, kama watu wa mitaani walivyozungumza. Na mnajua kuna andiko katika Luka lililosema watu wa kawaida walimsikiliza yeye kwa furaha. Alizungumza katika lugha yao. Natumaini hivyo ndivyo ilivyo tena. <laughs> tunafurahi to... kwa ajili ya Bwana. Uh, no, sasa najua nawaona hao mabibi wamesimama kule. Ni vibaya vya kutosha kuwaona wanaume wakisimama sembuse, au wasichana wavulana, na mabibi na kadhalika, wakisimama kwenye kuta na watoto wadogo, lakini hatuna nafasi ya kutosha kuketi. Kwa hiyo tunaomba kwamba wakati mwingine tuwapo na mikutano baada ya juma hili, baada ya muda huu, unajua kitu kinachofuata kadiri tunavyojua ni zile muhuri saba, na Bwana kipenda tutazianza mara tu kanisa linapomalizika kujengwa ili tuweze kuingia humu. Tunakuja kwa kujitoa mara nyingine, na labda mnamo juma moja hadi mawili, na labda mkutano wa wiki tatu mfululizo. Sasa kuja kwa zile e, muhuri saba hivyo tunatazamia wakati mzuri sana katika Bwana wakati huo. Oh, nasi tutaninyi watu wote oh, kutoka nje ya mji tutawapelekeeni kadi na kila kitu, mpate kujua wakati hasa, labda juma moja au mawili mapema. Eh, kondakta, kama nilivyomwelewa Bili akisema, usiku wa leo atakuwa amekwisha maliza tarehe kumi Februari. Vema, kama amemaliza mnamo tarehe kumi tutaanza mnamo tarehe kumi na tano basi. So hivyo, mara tu wabali zapo tutaanza moja kwa moja na hilo. Dada mkongwe Kidi alinipigia simu muda mfupi uliopita huku nusura anatokwa na machozi, akasema ndugu Branham, tulijitahidi sana kutia moto lile gari kuukuu, nalo halikushika moto. Kwa hivyo, akasema wewe omba kwamba lishike moto na nitakuja kesho. Kisha akasema nashangaa kama nitapata mahali pa kukaa. Nikasema usiwe na wasiwasi, tutakupatia chumba dada Kidi mara tu ufikapo hapa akasema ubarikiwe. Akasema wajua, kama utakuwa na ibada hadi saa sita, sitaki kutoka kwenye saa sita. Unajua yeye na ndugu Kidi wana kama miaka themanini na mitano kila mmoja, na bado wangali katika huduma. Unajua wanafanya nini? Wana kinasa sauti na uchukua jumbe zangu na kuzuru hospitali kwa hospitali, nyumba kwa nyumba, wakicheza kanda. Sasa kama hilo si si kustaafu, huko si kustaafu kazi, huko ni kushikilia imani hadi mwisho, kufa umeshika upanga mkononi hiyo ndio jinsi ya kwenda hivyo ndivyo ninavyotaka kufanya kisha basi akasema unajua kama nikiingia kwenye barabara kuu kwenye saa sita akasema na baada ya saa sita za usiku nikijaribu kufika nyumbani na pepo au wote waliolewa <laughs> akasema akasema wakienda zao kasi wakinywa au pepo wakiendesha kasi huku na huko nitaogopeshwa kupindukia. Ndugu Pat, kwa hakika yeye yuko hivyo. Maskini jamaa huyo! Wangapi wanamjua dada Kidi? Yeye ukete hapa, akionekana maskini mtawa. Na wakati, hebu fikiri, miaka kadha kabla sijazaliwa na mimi mzee, yeye alikuwepo juu huko kwenye milima ile. Yeye ye na ndugu Kidia angefua nguo siku nzima kwenye ubao wa kufulia ili kupata senti kumi na tano au ishirini kwa kufua kwake apate kumpeleka mahali fulani usiku ule kuhubiri. Kwenye hiyo migodi ya makaa juu kule Kentucky ambapo ilibidi mtu fulani akulinde na bunduki upate kupata kupanda kilimani ambapo ulienda kuhubiri. O jamani, basi nafikiri, yani, bidi nichukuliwe mbinguni kwenye kitanda cha anasa, wakati wengine walipiga vita wapate tuzo na wakabiri bahari ya damu. Lazima nipigane kama nitatawala, ongezea uhodari wangu Bwana. Basi ninataka msaada wake kwa neno lake, hilo ndilo ninalotaka usiku wa leo. Sasa nadhani vinasa sauti vinafanya kazi sasa. Tafsiri alipatikani Lo, ndiyo. Nasikitika, dada mdogo alikuwa na mtoto mchanga hapa asubuhi hii, aliyetaka awekwe wakfu, nami nilimwambia hakika tungelilitenda usiku huu. Na sasa na kesho usiku tutawaweka wakfu watoto wa changa, ibada za uponyo, kila kitu ambacho tutaweza kukitenda. Tuna muda wa kutosha. Tafsira haipatikane kwa hiyo ikiwa dada mdogo yuko hapa na anaye mtoto wake mchanga, na ninatarajia watu fulani e, kuja kutoka mbali sana, na walikuwa e, hapa asubuhi ya leo kwa mahojiano ya faraga, na kwa jambo fulani nao walipaswa kukutana mle ndani asubuhi ya, ya leo, na Bili ilimbidi kuwaruhusu wangoje mpaka usiku wa leo, naye hakuweza kuwapata popote pale. Unaona, usiku wa leo kama huko hapa, dada, nimekuwa huko kwa muda kidogo sana nikingoja na nikiona kama angeweza kumpata bibi huyo. Walikuwa wawili wao eh, nadhani wa, waliokuwa kwenye mahojiano ya faragha kutoka nje ya nchi. Kwa hiyo tuna, tunaamini nikikukosa nitaweza kukupata haraka niwezavyo, labda kesho usiku nikija sasa. Naamini je, huyu bibi anayekuja pamoja na mtoto mchanga mwenye mwenye bebeo la watoto la bluu Uh, bebeo la watoto meda. Si, si, sikuwa na maana hiyo mpenzi. Hata iweje, inaonekana kama vazi dogo la bebeo la watoto. Ni wangapi wanaojua bebeo la watoto ni nini? Mbona akika jaketi kuukuu la overall? Kwangu mimi hivyo hivyo. <laughs> Mbona ni mtoto mdogo wa Dallas, jamani. Hiyo ni sawa, ndugu, unaweza kupanda hapa samani. Vema, kwa namna fulani, napenda utepe huo mdogo uliouweka. Jina lake ni nani baba? Nasema Rebecca Lynn. Rebecca Lynn L-O-Y-N-N. Na ni lipi jina lako la mwisho sasa? Stayton. Rebecca Lynn Stayton. Je, hiyo ni kweli? Naweza kumbeba? Hakika. Ninajua hiyo ni vigumu kwa namna fulani kusahau moja namna hiyo. Hiyo ni nzuri, Rebeka Lin Stayton. Familia hii imepitia mengi. Bibi huyu mdogo hapa na mumewe hivi majuzi tu wameokolewa na kuletwa katika kumjua Bwana, na sasa katika muungano wao Mungu amewapa wa Rebeka huyu mdogo mzuri, nao wanamleta kwa Bwana. And they're bringing it to the law. <laughs> Now, many... Sasa watu wengi wanauita ubatizo usio na kikomo wa watoto katika kanisa la Methodisti na mengine mengi, nao wanawanyunyizia maji wakiwa watoto wachanga sasa hiyo ni sawa kwa kadri ninavyohusika, lakini siku zote tunajaribu kubaki kile ambacho Biblia inasema tufanye, na katika Biblia hapakuwa na hapana, kamwe jambo kama kumbatiza mtoto mchanga. Hakuna mahali popote katika historia hadi hapo kanisa la Katoliki la kwanza, kadri tujuavyo, ambalo lilikuwa mbali sana huko, baraza la Nikea. Mtoto analia kwa hiyo hiyo ndiyo njia ya tu ya kusema, amina, kwamba unaona huna budi, unaona, una kuwa na tafsiri yake. Kwa hiyo lakini katika Biblia walileta watoto wadogo kwa Yesu ili yeye apate kuwabariki, naye akaweka mikono yake juu yao na kuwabariki, na hilo bado tunaendelea tu hivyo. Sasa natuinamisha vichwa vyetu. Baba yetu wa mbinguni, Huyu mwanamke kijana na mvulana wa kiume wanakuja usiku wa leo pamoja na Rebeka huyu mdogo mzuri, ambaye wamepewa chini ya usimamizi wao kumlea katika maonyo ya Mungu, nao wanamleta usiku wa leo kwa ajili ya kumwasilisha kwa Bwana. Na wakati yule mama alipomtoa mikononi mwake kuja mikononi mwangu, basi ninakupa kutoka mikononi mwangu Rebeka huyu mdogo. Mungu uwe pamoja naye na umbariki, wabariki baba na mama yake, na wote waishi maisha marefu na waaminifu, na ikiwezekana waone kuja kwa Bwana Yesu. Mtoto huyu akuwe katika kumjua Bwana na jalia, kama kuna kesho, na awe shahidi mkuu kwako. Tujalie Bwana, sasa kama ungekuwa hapa duniani, wanawake hawa na wanaume wangewaleta watoto wao kwako lakini sisi wahudumu wa injili ni wawakilishi wako. Kwa hiyo, tunakupa wewe mtoto huyu mchanga kwa ajili ya maisha ya huduma katika ufalme wako, katika jina la mwanao Bwana Yesu Kristo, amina. Ubarikiwe Rebeka mdogo. Ni kitu kidogo cha kupendeza jinsi gani! Mungu awabariki ninyi nyote wawili na mtoto awape maisha marefu na yenye furaha katika kumtumikia Mungu. Sijui kama nina nguvu za kutosha au la. Huyu ni mvulana, jina lake nani? Mama huyu anasema Stanley Victor Cleveland. Stanley, Stanley, Stanley Victor Cleveland? Cleveland? Clay Cleveland, Cleveland. Stanley mdogo ni jina dogo zuri jinsi gani na mvulana mdogo mzuri jinsi gani? Vema, nadhani kuhusu... hebu tutazame hapa. Stan, huyo ni mvulana mzuri. Oh, unajua hatufanyi haya mazoezi, tunafanya hivi tu. Unajua hakuna kitu rasmi kuku, kuhusu jambo hilo. Hiyo ni sawa. Hakika yeye ni jamaa wa kupendeza. Nimesahau jina la mwisho, sidhani ninalitamka vilivyo. Cleveland, Cleveland. Vema. na tuinamisha vichwa vyetu sasa. Baba wa mbinguni, wanandoa hawa wanamleta mtoto huyu mchanga Stanley Cleveland kuwekwa wakfu kwa, kwa Bwana Yesu. Na kama mchungaji hapa wa kanisa na mimi, tunaposimama pamoja katika umoja, katika kazi za Bwana, tunakupa wewe mtoto huyu kwa maisha ya utumishi umempa mama na baba na sasa wananipa mimi mikononi mwangu, nami nimemweka kutoka mikononi mwangu hadi mikononi mwako. Mungu bariki baba na mama yake, mbariki mvulana huyo mdogo, na jalia wote waishi maisha marefu na yenye furaha ya huduma kwa ajili yako mtoto na alelewe katika maonyo ya Mungu kumtumikia na kumcha na kumpenda siku zote za maisha yake. Sasa walikuletea watoto upate kuwabariki, na sisi huku mikono yetu ikiwa juu ya mtoto tunambariki katika jina la Bwana, na jalia aishi maisha marefu yenye furaha ya afya na nguvu kwa huduma yako, katika jina la Yesu, amina. Mungu akubariki, kubariki Stanley mdogo, unaye mvulana mzuri hapo. Now, sasa I'm going to naenda kuwaomba fadhili kidogo, vijana na matineja nami najua ni vigumu, huwezi kusimama kimya kwa muda mrefu sana kwa sababu miguu yako itapinda, lakini ninaliendea jambo fulani usiku wa leo ambalo sijawahi kulitenda mbeleni. Kuna jambo ambalo naenda kulizungumzia ambalo sijawahi kufikiria kuzungumzia juu ya jambo kama hilo. Hii ndiyo sababu asubuhi hii sikutaka kuweka wakati ule kabla ya ujumbe, nami kamwe sikuwahi kumaliza kuzungumzia kuhusu yakini yangu, nami sidhani nitawahi, nitawahi, nataraji sitamaliza. Yeye no one... ni waajabu sana tonight, lakini usiku wa leo nitazungumzia juu ya jambo ambalo silijui. Sasa hilo kweli ni jambo zito kwa mhudumu kusema kwamba atazungumzia jambo ambalo halijui, bali ninabahatisha kwa fahamu zangu zote, ili kanisa hili liweze kuelewa, nami nisingewaficha kwa namna yoyote kitu chochote ambacho ni cha faida na basi, kanda hii nadhani wavulana wanarekodi kanda, na kama ikitokea unapata hii kanda, yeyote ambaye anasikiliza kanda, kumbuka, kama jambo fulani linakutatiza, usiliseme isipokuwa lipo katika kanda. Usiseme kitu kinyume cha yaliyo katika kanda. Wengi sana wananiandikia kuhusu uzao wa nyoka na kusema kwamba nilisema hivi na vile, nami huenda nikachukua ile kanda na kuicheza yote. Sikusema jambo hilo namna hiyo. Waona, watu wanaamua vibaya mambo. Wajua, Yesu wakati mmoja, baada ya kufufuka kwake, alikuwa akitembea chini ufukoni mwa bahari pamoja na mitume, na Yohana alikuwa ameegemea kifuani mwake, nao akasema, itakuwaje kwa mtu huyu? Yesu akasema, imekupasaje wewe ikiwa nataka huyu akaye hata nijapo? Basi neno hilo likaenea kwamba Yohana ataishi hata Yesu ajapo. Na andiko lasema, walakini yeye kamwe hakulinena hakuli hilo jinsi hiyo. Unaona, yeye hakusema hilo kamwe. Yeye alisema tu, imekupasaje wewe ikiwa huyu atakaa hata ni japo. Hakusema kamwe angekaa lakini, unaona, kuelewa vibaya ni rahisi sana. Sasa si kwamba ninamlaumu mtu kwa kutenda hilo, kwa sababu mimi mwenyewe hulitenda na watu wote ulitenda kama mitume waliotembea pamoja na Bwana wetu walimwelewa yeye vibaya, na kamwe hawakumwelewa vizuri. Mwishoni kabisa walisema lo, sasa tunafahamu sasa tunaamini nasi tunahakika kwamba huna haja ya mtu akwambie wewe kitu chochote, kwani wewe unajua mambo yote. Na Yesu akasema mnaamini sasa? naona baada ya muda wote ule hatimaye mna hatimaye limewaelea hata mkaamini. Na huo ni ubinadamu tu, na sisi sote tu binadamu. Kwa hiyo tutaelewa vibaya. Lakini kama kwa namna fulani linakutatiza kidogo, cheza hiyo kanda tena, sikiliza kwa makini, basi sasa lina hakika. Roho Mtakatifu atakufunulia. Basi watoto wadogo, kama mtazuia amina zenu, watoto Hebu ngojeni kidogo, kwa sababu nataka hili hakika lieleweke, sababu wengi hawatakuwa na kanda. Kwa hiyo nawatakeni muhakikishe mnalielewa, na hebu tuliendeni. Ningesema kwa dakika thelathini na tano au arobaini, kwa kicho sana tuwezavyo, kwa sababu jambo hili ni muhimu mno kwangu. Ni ambapo jambo fulani limetokea hata sijui la kufanya. Mnaona, nimo katika hali ngumu mno niliyowahi kuwa nayo katika siku za huduma yangu kama nijuavyo. Kwa hiyo hebu na tuinamishe vichwa vyetu sasa, kabla ya kuliendea neno. Baba wa mbinguni, basi hivi majuzi nilihubiri juu ya somo la kuthubutu na kuthubutu ni kubahatisha jambo bila idhini. Na labda usiku wa leo Bwana, nimejichukulia kufasiri jambo fulani kwa watu bila ya kuwa na ono la jambo hilo. Kwa hiyo Bwana, nizuie ambapo haparuhusiwi, fumba kinywa changu Bwana. Wewe ulifumba kinywa cha simba wakiwa na Danieli katika tundu, hata hawakumdhuru. Basi Bwana, naomba kwamba kama nikijaribu kufasiri jambo fulani vibaya, wewe bado unao uwezo wa kufumba kinywa, lakini kama ni kweli, basi Bwana ibariki na uisambaze na wewe unajua hali, na kile kinachokaribia. Hiyo ndiyo sababu naja hata kwenye wakati huu wa mwisho kabisa, mimbarani, kujaribu kufasiri mambo haya. Nami nakuomba wewe utusaidie, bariki kanisa hili dogo, kundi hili ambalo huja hapa chini ya dari hii, ambalo ni wageni wetu hapa mjini, wakitoka kwenye mikoa mingi. Lo, wakati vivuli vya jioni vinashuka, tuna furaha mno kuwa na mahali pa kuja. Wakati ulimwengu umechanganyikiwa mno, nao haujui ambapo wanasimamia, tunafurahi kwamba jina la Bwana ni ngome imara, na wenye haki huikimbilia wakawa salama, si kwa maneno mengi sana, bali bali ufunuo kwa hiyo twaomba Baba, wakati nuru za jioni zingekuja, wakati wa jua kuchwa, na sitwaamini kwamba huo ndio wakati tunaoishi katika machweo ya jua. Basi kwa heshima sana, tuna kushukuru wewe Bwana kutoka kwenye kilindi cha mioyo yetu kwa ajili ya mambo ambayo wewe umetutendea. Basi Bwana, kote katika nyakati zilizopita, ninakushukuru wewe kwa kuachilia maono yale ambayo wewe umetoa, kila moja hayo kwa usahihi sana, na kila tafsiri ya ndoto imekuwa sawa kabisa. Kwa hiyo twajua ingeweza tu kuwa wewe, Bwana, kwani sisi hupatikana na mauti, wote tumezaliwa katika dhambi na hakuna kitu chema ndani yetu lakini kufikiria kwamba wewe ungeweza kuchukua kitu kama binadamu, na kumsafisha kwa maji ya neno na kwa damu ya Kristo, na kunyoosha mkono huo kwa namna ambayo hata mtu hatumii mafikara yake lakini kuruhusu nia ya Kristo ambaye ajua mambo yote in ukairuhusu ingie ndani na kunena na kutumia maskani. Asante Baba, sasa twalibariki jina lako takatifu, nasi na twabariki kundi hili dogo usiku wa leo katika jina lako twambariki mchungaji ndugu Nevo, mtumishi udari wa Mungu twawabariki mashemasi wadhamini na kila mshirika wa mwili wa Kristo hapa na ulimwenguni kote katika jina la Bwana Yesu Kristo. na lo tunapoona hiki kivuli cheusi chenye giza na cha kutisha Lord. kikiangukia Valiar uso wa Ukristo of twajua wakati unakaribia kutakuwa na kunyakuliwa na kanisa litatwaliwa. Bwana, tujalie tupige hatua taratibu, tukimtazama mwanzilishi na mwenye kutimiza Kristo. Lord, we... tukirimie hilo Bwana, na tusoge hapo mbele sasa, katika jina la Bwana Yesu kushughulikia mambo haya ambayo yamewekwa mioyoni mwetu. Twaomba kwamba utakuwa pamoja nasi na Baibie, Oy, na ujipatie utukufu katika hilo Bwana, kwani twajitoa kwako na neno lako katika jina la Yesu Kristo, amina. <laughs> Sasa pencil, kama una penseli na karatasi, ningewatakeni mwandike mambo like fulani au chochote unachotaka kuandika, iweke tayari tu na alafu kwenye kanda pia also, if you wish to, kama ukitaka kuandika maandiko wakati wowote, kwa maana naamini maandiko ndiyo muhimu. Now we want to read, sasa twataka kusoma kifungu cha maneno usiku wa leo, au kusoma somo la maandiko kutoka katika kitabu cha ufunuo wa Yesu Kristo nami naamini kwamba huu ni ufunuo wa Yesu Kristo kama ulivyoandikwa katika kitabu. Na ufunuo wowote mwingine usiokubaliana na ufunuo huu ungekuwa si sahihi. Naamini hilo lingestahili kunukuliwa tena. Ufunuo wowote ambao hautapatana na ufunuo huu na kuleta ufunuo huu kwenye nuru ni ufunuo wa uongo. Lazima uwe wa kimaandiko. Sasa katika sura ya kumi ya kitabu cha Ufunuo wa Yesu Kristo, nataka kusoma aya chache za mwanzoni, aya saba za mwanzoni, seven, moja hadi saba. Basi sikilizeni kwa makini sasa. This na mniombee Saw another... kisha nikaona malaika mwingine mwenye nguvu, mwingine mwenye nguvu akishuka kutoka mbinguni, amevikwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake, na uso wake ulikuwa kama jua, na miguu yake kama nguzo za moto had... na katika mkono wake alikuwa na kitabu kidogo kimefunguliwa akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari nao wa kushoto juu ya nchi, naye akalia kwa sauti kuu kama simba ngurumavyo. Na alipolia, zile ngurumo saba zikatoa sauti zao. Hata ngurumo saba zilipotoa sauti zao, nalikuwa tayari kuandika nami nalisikia sauti kutoka mbinguni ikisema, yatie muhuri maneno hayo yaliyonenwa na hizo ngurumo saba, usiyaandike na yule malaika niliyemwona akisimama juu ya bahari na juu ya nchi, akainua mikono yake kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aliye hai hata milele na milele, yeye aliyeziumba mbingu na vitu vyote vilivyomo, na nchi na vitu vilivyomo, na bahari na vitu vilivyomo ya kwamba hapatakuwa na wakati baada ya haya isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa kama alivyowahubiri watumishi wake hao manabii. Basi somo langu kama ningeliita hivyo, usiku wa leo ni hii ndiyo ishara ya mwisho Bwana. Sote twajua kwamba tunaishi katika wakati mzuri mno kwa kanisa, uh, lakini wakati wa kutisha mno Lord, kwa, kwa asiyeamini nasi twaishi katika mmoja wa nyakati za hatari zaidi ya zote zote ambazo ziliwahi kuweko tangu ulimwengu uanze. No, hakuna nabii no, hakuna mtume apostle. kamwe katika wakati wa wowote aliyewahi kuishi no, katika wakati kama huu tunaoishi sasa. Huu ndio wa mwisho, this is the end. Imeandikwa mbinguni, imeandikwa juu ya uso wa dunia, huandikwa katika kila gazeti. Huu ndiyo wa mwisho, kama unaweza kusoma maandishi. Manabii waliishi katika wakati ambapo maandishi yalikuwa ukutani kwa ajili ya taifa, lakini tunaishi wakati maandishi yamo ukutani kwa ajili ya wakati mataifa yote, dunia, kila kitu. Wakati umefikia mwisho. Kwa hiyo yatupasa kuyachunguza chu, kuya maandiko kuona saa ambayo tunaishi. Siku zote nabii wa kweli wa Mungu ataenda kwenye maandiko, kwa hiyo anafahamu yakini kwamba itakuwa hivyo. Katika Agano la Kale, wakati manabii waliponena chochote, daima alikuwepo mahali fulani nabii aliyekuwa na neno, aliyedumu na neno, alimwangalia Mungu apate maono his. Na iwapo ono lake lilitilafiana na neno, basi ono lake halikuwa sahihi. Hiyo ndiyo njia I'm ya Mungu ya kulipeleka neno lake kwa watu wake. Je, mnanisikia vizuri huko nyuma? Vema. Nashindwa nianzie wapi sasa. Imekuwa heshima kubwa kwangu kujua kwamba maskani hii ilikuwa kanisa langu la kwanza. Ni jambo tukufu mno na sitasahau kamwe. Ingawa mimi Yesu akikawia, nami ningeishi kuwa na umri wa mamia ya miaka, nitakumbuka siku ile niliyoweka jiwe la pembeni hapo kwenye kona na ono yeye alilonipa asubuhi ile la maskani hii na ninyi nyote mnakumbuka, limeandikwa vitabuni nalo limetimia kabisa, hakuna hata chembe isiyotimia. Na sasa siamini kwamba kuna jambo lolote yeye alilonena katika miaka hii yote ya maisha yangu ambalo nimewaambia watu isipokuwa lile lililotokea. Na watu wengi wamekuja na ndoto ambazo yeye ameniruhusu kwa neema yake kuzifasiria watu, na wengi wamekuja na ndoto na matatizo ambayo sikuweza kuyafasiri lakini sikujaribu kuwaeleteeni enyi watu, ujanja ambao una majibu yote. Nimejaribu kuwa mwaminifu na kuwaambia yaliyo kweli, nami ningewaambia tu kama yeye alivyoniambia. Kisha basi iliponijia, basi niliweza kuwaambia, nami nataka kuwaonya katika siku hii tunayoishi, kuna wengi, sio sio kunena kitu chochote kuwapinga watu, lakini unapoona mtu mwenye jibu kwa kila kitu, hilo linahitilafiana na neno Yesu alisema. Huko nyuma palikuwa na wenye ukoma zamani za Eliya, lakini ni mmoja tu aliyeponywa wajane wengi zamani za Elisha, lakini alipelekwa tu kwa mmoja. Basi tunaona kwamba kuna mambo mengi ambayo Mungu hufanya na ambayo hawafunuliwi watumishi wake, no. Na hakuna mtumishi aliye mkuu kuliko bwana wake. Halafu basi Mungu hatashiriki utukufu wake na mtu yeyote. Yeye ni Mungu. Basi wakati mtumishi anafikia mahali ambapo anajaribu kuchukua mahali pa Mungu, basi Mungu humwondolea uhai wake na kumpeleka mahali fulani au kitu fulani. Yatupasa tukumbuke hilo. Sasa katika maono yale na tafsiri Siwezi kukuambia tafsiri ya ndoto mpaka nione dhahiri katika ono, ndoto ile ilikuwa nini. Na wengi wenu mnajua kwamba mmenisimulia ndoto zenu na hata hamngeielezea yote, na nilipoiona ndoto ile ikinirudia, niligeuka na kukuambia kwamba kuna mengi yake uliyoacha, na kisha kukuambia uliyoacha kwa jua hii ni kweli. Iwapo ni kweli semeni amina. Mnaona mambo ambayo hamkuniambia. Kwa hiyo, mnaona ni kama Nebukadreza alivyosema, kama hamwezi kuniambia nilichoota, basi ningejuaje mnayo tafsiri yake? Lakini hizi dhana zote Haitupasi kuzichukua na kusema oh, Bwana asema hivi. Haitupasi kufanya hivyo. Yatupasa kusikia sauti ya moja kwa moja jibu toka kwa Mungu kabla ya sisi kuweza kusema, ni Mungu, si dhana, si mwamsho. Haidhuru inapigapiga kiasi gani, waweza ukasema, nami ningeweza kuwa namna hii. Lakini unaponena Bwana asema hivi, si wewe Angalia jukwaani, ulipata kuiona ikishindwa? Bwana asema hivi ni kamilifu, haijashindwa kamwe, na maadamu ni Bwana asema hivi, haiwezi ikashindwa. So lakini, mpaka sasa yeye amenilinda kwa sababu nimemngojea. Sikujaribu kutafuta kupendwa na watu au majivuno ya binadamu. Nimejaribu kuishi kwa unyenyekevu na kuishi maisha ambayo nafikiri Mkristo anapaswa kuishi, nami sikuweza kutenda hilo kwa uwezo wangu, lakini yeye amelitenda hadi siku hii, kama ninavyosema kwamba yeye ndiye ameniongoza. Mambo mengi yangeweza kunenwa jinsi hii, lakini inachukua muda mrefu sana. Lakini ninyi nyote mnajua mambo haya, na sababu pekee nimewambia mseme amina muda mfupi uliopita, ninyi watu ambao mmenisimulia ndoto, ndipo ningekuja kuwambia mlioacha, kwa sababu ujumbe huu unarekodiwa. Man of all, watu wa mataifa yote watasikia haya nao no, wanaposikia hiyo amina, amina basi watajua kwamba kuna sauti uh, hapo ambazo ziko oh, chini ya huduma hii ambazo zinajua vema kuliko kutenda jambo lolote baya au kusema amina Something kwa jambo ambalo si sahihi amina, ni oh, yes, na iwe hivyo ni kuidhinisha jambo Now, sasa maishani mwangu mote tangu nimekuwa mvulana mdogo kumekuwa na jambo ambalo limeniangaisha uh, nami nimekuwa na maisha ya ajabu sana, vigumu kuyaelewa. Hata mke wangu hukuna kichwa chake na kusema, Bili, siamini mtu yeyote angeweza kukuelewa. Now, sir, nikasema mimi mwenyewe sijielewi, kwa sababu nilijitoa kwa Kristo miaka mingi iliyopita, yeye ndiye aongozaye. Sijaribu kuyaelewa, huenda tu yeye aongozako kadiri nijuavyo. Ninashukuru sana kwa mke mzuri sana na watoto na kwa mke wangu na watoto ambao wana imani kwamba nisingewaambia kitu chochote kisicho sahihi. Hilo wanaamini kila wakati, unapowaambia jambo lolote, wao hulishikilia. Wanajua sitawaambia jambo lolote lisilo sahihi. Nami hivi ningemwambia mmoja wa wana wa Mungu lisilo sahihi, basi sio kwa makusudi la. Bwana Mungu anataka watoto wake wapate mafunzo yaliyo sahihi, nawe uwe mwaminifu kwao na mkweli kwao, naye ata Bariki hilo na mimi. Sasa, wakati wote katika safari kumekuwa na mambo ambayo yametokea ambayo sikuyaelewa, na mojawapo ya mambo ambayo sikuyaelewa ilikuwa nilipokuwa kijana mdogo, na maono hayo yangenijia ningeyaona na kuwaambia wazazi wangu mambo ambayo yangetukia. Walifikiri nilikuwa nimeshikwa na fadhatu, lakini jambo la ajabu lilitukia jinsi hilo lilivyosema. Unasema hilo lilikuwa kabla ya kuongoka kwako? Ndiyo, vipawa na miito havina majuto. Bibilia ilisema umezaliwa humu ulimwenguni kwa kusudi fulani, nawe huu toba yako haileti vipawa, vimekusudiwa awali kwako. Sasa na humo njiani. And, na nilipokuwa mvulana mdogo, hamu yangu ilikuwa, sikuridhika katika nchi niliyoishi, nilitamani kwa namna fulani kwenda magharibi nami nilifanyiwa upasuaji nilipopigwa risasi nilipokuwa mvulana mdogo. Ndipo nilipopata jirudia. Kwa nusu kaputi ya kwanza nilifikiria nilikuwa kuzimuni, nikitumbukia chini. Ile nusu kaputi ilinitoa fahamu, nilipoteza fahamu kwa masaa manane. Nafikiri walikuwa na wasiwasi juu ya kunifanya nipate kujirudia tena. Walinifanyia upasuaji mkubwa bila ya penselini, damu, miguu yote miwili karibu ing'olewe kwa bunduki ya marisaa. Rafiki mdogo wa kiume aliachilia bunduki yake kufyatuka. Kisha miezi saba baadaye nilipata nusu kaputi nyingine, na nilipozinduka kutoka katika dawa hiyo nilifikiri nilikuwa ninasimama kule katika mbuga pana ya magharibi na msalaba mkubwa wa dhahabu angani, nao utukufu wa Mungu unaangaza kutoka kwake na mimi nimesimama hapo hivi hapo ile nuru ambayo mnaiona katika picha usiku wa leo, ambayo imehakikishwa kuwa kiumbe cha kimbinguni na uchunguzi wa kisayansi kwangu mimi, ni nuru ile ile ambayo ilimpiga mtakatifu Paulo. Ilikuwa nuru ile ile iliyowaongoza wanaisraeli usiku. Umewahi kuangalia hapa malaika huyu? Yeye alivikwa wingu. Unaona, mchana yeye alikuwa wingu. Sasa nuru ile ile. Juu ya watu kutokuelewa. Kwanza walifikiri kwamba ilikuwa makosa kwamba nilikuwa ninajisemea tu hilo, lakini ilitokea. Roho Mtakatifu ana vyombo vya kisayansi na watu hapo, kwa udhihirisho nao wakachukua picha yake. Mara nyingi nilisema naona mtu aliyefunikwa na kivuli cha mauti, kivuli cheusi juu yao. Wiki chache zilizopita nilipokuwa mjini, na tunapohubiri upasu kuchukua picha una wakati wanahubiri na wakati ilikuwa vivyo hivyo, hiyo ilipopigwa, lakini mtu fulani alikuwa na kamera nami, nilimwambia bibi fulani aliyekuwa ameketi pale, mgeni. Nilikuwa huko Southern Pines, nikasema, kuna kivuli juu ya huyu bibi fulani, bibi ambaye sijawahi kumwona maishani mwangu, ndio tu utoke kwa daktari na kansa mbili, moja kwenye kila titi, nawe umeisha katiwa tamaa, umefunikwa na shela nyeusi ya mauti, na kitu fulani kikamwambia dada aliyeketi hapo karibu na ana kamera ya umeme, kikasema piga picha, naye hakutaka kufanya hilo ha. Hata hivyo piga picha, na bado alikataa, na kisha tena ikaja, naye akanyakua ile kamera na kupiga picha, nayo iko hapo kisayansi, iko katika ubao wa matangazo, kivuli cha shela nyeusi, halafu Wakati mwanamke huyu alipoamini na akaombewa, picha ilipigwa mara baadaye. Safi, nikasema kile kivuli kimeishaondoka. Bibi huyo really yu hai kwa neema ya Mungu. I mean, unaona ambalo ninamaanisha. Kama utasema ukweli, waweza uchekwe kwa muda kidogo, unaweza ueleweke vibaya kwa muda kidogo, lakini Mungu atalithibitisha hilo kwamba ni kweli, kama utadumu tu nalo, shikilia tu. Yaweza ichukue miaka kadhaa, kama katika Ibrahimu na wengineo, lakini yeye siku zote atalifanya liwe kweli wakati malaika yule pale na nafikiri, mbali na mke wangu, wapo watu hapa usiku wa leo tangu miaka thelathini iliyopita ambao walikuwa wamesimama karibu huyo aliposhuka. Kuna mtu yeyote katika kusanyiko sasa ambaye alikuwepo pale wakati malaika wa Bwana ambaye alishuka chini mtoni mara ya kwanza mbele ya watu, inueni mikono yenu? Ndiyo, hao hapo. Unaona. Sasa naona Bibi Wilson aliinua mkono wake. Alikuwa amesimama hapo, mke wangu pale alikuwepo. Sijui ni akina nani kati ya hao wengine ambao walikuwa wamesimama ukingoni hapa mbele ya watu wengi wengi sana, nilipokuwa ninabatiza saa nane adhuhuri, na moja kwa moja toka kwenye mbingu za shaba, ambapo haikunyesha mvua kwa juma zima, huyu hapa kija kwa ngurumo Akasema kama vile Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kuja kwa mara ya kwanza kwa Kristo, wewe umetumwa na ujumbe wa kutangulia kuja mara ya pili kwa Kristo. Umati mkuu kutoka wafanyabiashara wa mji walikuwa wamesimama ukingoni na kuniuliza maana yake, nikasema hilo halikuwa kwa ajili yangu, ni kwa ajili yenu. Akapanda juu akielekea nyuma huko upande wa magharibi. Right, alitoka moja kwa moja kapaa juu kupita kilele cha daraja kaenda upande wa magharibi. Baadaye nilikutana na mtu mwenye elimu ya nyota ambaye ni mamajusi. Nao waliniambia kuhusu kundi la nyota ambazo zilikusanyika pamoja kwenye jamii kubwa ya nyota. When the wise man wakati fashion, wale wa majusi wa Babeli walipoona kule kuelekea upande wa Palestina nyota hizi tatu katika kundi. Mmenisikia mimi mara nyingi nikilisimulia, you know, unajua kwamba hilo limethibitishwa hizi juma chache ziliz... zilizokwisha kwamba ni kweli. Ndugu Sosman, una lile gazeti usiku huu popote ulipo um, Um, in, uh, ipo gazetini ukurasa wa gazeti la Jumapili Disemba tisa kwamba mwandishi wa habari alienda kule na wakachimbua mambo yote haya, na kwa kweli hivi sasa tunaishi imethibitishwa kwamba mwaka huu ujao ni 1970 tumechelewa miaka saba kulingana na mawe yaliyochimbuliwa na kuhakikishwa kwamba si sahihi imechelewa kuliko unavyodhania. Sikumwona ndugu Fredi, sijui kwa nini. Ndugu Sosman, uko hapa, unalo lile gazeti hapo? Ndugu Sosman analo hilo gazeti. Labda kesho usiku nitakuacha ulisoma hatuna muda usiku wa leo. Kwa hiyo waweza kuona na kuangalia sawasawa kabisa. Au mamajusi mama jusi wa Kiyahudi huko Babeli wakijifunza nyota, waliona nyota zile zikiingia katika kundi lao Did, na zilipofanya hivyo walijua kwamba masihi alikuwa duniani. Nao hapa wakaingia Yerusalemu wakiimba, safari ya miaka miwili, yuko wapi yeye aliyezaliwa mfalme wa Wayahudi? Huku na huko mitaani walikwenda na mbona Israeli waliwacheka kundi hili lao, wakithiri dini, hawakujua chochote kamwe kuhusu hilo, lakini masihi alikuwa duniani na sasa Mnajua sehemu iliyosalia, kile walichosema. Sasa tutalisoma hilo kesho usiku. Sasa tukija kwenye hili kwamba maono hayakosei kwa, kwa sababu yanatoka kwa Mungu, na safarini mote kumekuwa na jambo fulani linalonivuta, linalonivuta kwa nguvu. Basi wakati mama majusi waliponiambia mambo haya, nilipokuwa mvulana tu, mlinzi wa wanyama au kabla ya hilo, naamini ilikuwa hivyo. Kuhusu mambo haya iliniogofya, ili kwa sababu niliogopa walichokuwa mama jusi <laughs> Lakini baadaye niliona kwamba wale mamajusi wa Bibilia walikuwa sahihi, kwa sababu Mungu hulitangaza mbinguni kabla ya yeye kulitangaza duniani, kuchunguza sayari hizo za mbinguni. Mungu hana upendeleo wa watu, wa mataifa yote, alisema Petro. Sasa wale wanaomcha yeye katika mataifa yote Mungu wakubali. Na tunaona basi, nilijaribu kusahau wazo lile, lakini lo no, ingechukua masakadha kueleweka jinsi mara zote ilisogea namna hiyo, ikasogea namna hiyo, lakini niliogopa hilo. Huyu mama juzi akaniambia utafanikiwa kamwe mashariki. Akasema ulizaliwa chini ya ishara fulani. Kisha akasema wewe, ishara hiyo ilo kundi la nyota zilipopitana mle ndani siku ya kuzaliwa kwako, zilikuwa zinaning'inia kuelekea magharibi, nawe ya kubidi uende magharibi. Nikasema sahau, sikujihusisha nalo kamwe. Hata hivyo, daima hiyo haikuliondoa moyoni mwangu. Kisha nilipokuwa hapo usiku ule kuhusu maono haya sikuweza kuelewa. Ndugu zangu wa Kibaptisti waliniambia jambo hilo ni la Ibilisi. Ndipo basi, wakati malaika yule alipotokea, yeye ali, akaliweka vizuri kabisa katika maandiko na akasema, kama ilivyokuwa wakati huo, wakati makuani walikuwa wakibishana kuhusu mambo bila kujua wavai makoti gani, nguo na kila kitu, na kubishana kuhusu tofauti zao, mama mamajusi walikuwa wanafuata nyota ile kwenda kwa Kristo. Wakati wa ubiri waliposema kwamba Yesu ni mlaghai Belzebuli, pepo aliinuka akasema, twajua wewe u nani, mtakatifu wa Mungu. Kwa nini unakuja kututesa kabla ya wakati? Wakati Paulo na Sila waliposhuka wakaja wakihubiri Injili, maskini mpiga ramli akiketi njiani. Basi wahubiri wa nchi ile wakasema, watu hawa ni walagai, wanavuruga makanisa yetu na kadhalika, wakiupindua ulimwengu juu chini kwa upotovu wao. Lakini kulitokea nini? Maskini yule mamajusi, maskini huyo mpiga ramli akasema, hawa ni watu wa Mungu wanaotuambia njia ya uzima naye no, Paulo akaikemea roho ile ndani yake. Haukuhitaji msaada msaada wowote kushuhudia yeye ni nani. Yesu wakati wote aliwaambia wanyamaze, lakini inaonyesha kwamba wakati mwingine pepo hujua mengi kuhusu mambo ya Mungu kuliko wajuavyo wahubiri. Walikuwa wameshikwa mno na dini. Ndivyo ilivyokuwa katika Biblia, na Mungu habadiliki One... Siku moja nikishuka miaka mitano iliyopita, toka kwa ndugu Norman, nilikuwa naendesha gari barabarani, ndio tu nilikuwa na mkutano ku juu kule. Ndipo Bwana Mungu alinitokea katika ono, nami nilikuwa nimeketi mbele ya lango langu juu hapa nyumbani kwangu, na ilionekana kuwa hali mbaya ya hewa. Wengi wenu ninyi watu mtakumbuka ono lile limeandikwa katika kitabu changu cha maono. Niliandika kusudi niwe na hakika kwamba siyasahau. Na katika ono hili nililoona, kulikuwa na kitu ambacho kimekuja kupitia kwenye njia, na kulikuwa na mawe yamezagaa pote uwani mwangu, na kulikuwa na greda na mashine za kuparuzia ardhi huku na huko njiani, na miti ilikuwa imekatwa na kung'olewa. Nami nikaanza kuingia langoni, na lilikuwa lote limezibwa na mawe nami nikatoka niende kumwambia yule mtu, mbona hivi? Naye akawa mkali sana, kanisukumia nyuma na kusema, hivyo ndivyo mlivyo ninyi wa uhubiri. Nikasema, ninakuuliza tu, kwa nini unafanya hivi? Wewe unavuka upande wangu wa barabara hapa, kwa nini umefanya hivi? Na yeye nusura anipiga kofi na akanisukumia nyuma nami nikafikiria nitamwambia tu kwamba hajui anachokizungumzia, spoke... na sauti kanena ikasema, usifanye hivyo, wewe ni mhubiri nami, na nikasema vema. Kisha nikageuka na upande wangu wa kulia, nikiketi mbele ya lango palikuwa gari la kukokotwa mbugani, wajua nini, gari lililofunikwa na farasi wamefungiwa kwake, na mke wangu ameketi wa kukabili upande wa dereva kisha nikaangalia nyuma, na watoto wangu walikuwa wameketi nyuma kule. Nikapanda juu ya lile gari, nikamwambia mke wangu mpenzi, nimestahimili yote niwezayo kustahimili. Basi nikakamata kamba, nikamvuta farasi aliyeongoza, kisha nikashika hatamu kuelekea magharibi. Basi sauti ikaniambia, jambo hili likitukia, basi nenda magharibi. Ndugu Ud ambaye ni kondakta hapa kanisani mwetu na mdhamini. Ni wangapi sasa wanalikumbuka lile ono? Mnakumbuka nikiwaelezeni, hakika limeandikwa katika karatasi. Basi nikamwambia ndugu Ud alinunua toka kwa kanisa sehemu hii iliyopo katikati kati pale alikuwa anataka kujenga nyumba ya mawe hapo. Nikasema, usifanye hilo ndugu huj, kwa sababu hawangekupa fedha zako kwake penginepo. Labda hilo lilikuwa miaka mingi iliyopita, miaka mitano iliyopita. Nikasema labda watapitisha daraja lile hapa, na hayo mawe yalikuwa labda orofa yangu ya chini iliyobomolewa na mapito yangu na kadhalika, vikiwa nje hapa badala ya kuwa mawe ilikuwa ni vipande vikubwa vya saruji, na basi watayaweka hayo hapa chini, kwa sababu walisema katika gazeti hilo ndilo wanajaribu kufanya vema. Hakuijenga hatimaye. Waliamua yapata mwaka mmoja baadaye au miwili, wataipitishia upande huu. Kwa hiyo hilo likatosheleza mambo, kwa hiyo nililisahau tu na kuliachilia. Sasa jambo la ajabu lilitokea mnamo mwaka mmoja uliopita. Nilikuwa na ibada usiku mmoja kwa ndugu Junior Jackson Right, anayeketi papa hapa, muhubiri wa kimethodisti ambaye amempokea Roho Mtakatifu na amebatizwa katika jina la Yesu Kristo na anauhudumia moja ya makanisa ya mashirika yetu, kukuonyesha tu jinsi ambavyo Mungu hushughulika na watu hawa. Nasema hili kwa moyo wangu wote Sijui kuhusu kusha, kusanyiko lolote katika ulimwengu mzima linalokusanyika kwa pamoja tena, ambapo naamini Roho wa Mungu yupo kuliko alivyo katika kusanyiko hili. Wana tofauti zao hakika, sure hawapo ambapo wanapaswa kuwa hakuna hata mmoja wetu, lakini wapo karibu kama mtu mwingine yeyote, ni mjuayi sure. Sasa kukuonyesha, nikijua ambalo lingetendeka ndugu Other Jackson. Jackson aliota ndoto hangeweza kuisahau, basi nilikuwa ninaliacha kanisa lake na hakuweza tu kulivumilia jambo hilo. Imekuwa muda gani ndugu Jackson? Ndugu Jackson anasema niliipata ndoto ile mnamo Februari ya 61 ya 61, Februari ya 61, alipata hiyo ndoto. Basi akanijia akasema, jambo fulani limo moyoni mwangu, yani bidi ni kuambie ndugu Branham. Nikasema, endelea, ndugu Jackson. Naye akasema, niliota ndoto na hiyo hapo Nikakatu kimya nikasikiliza na kuangalia. Akasema niliota kwamba kulikuwa na kilima kikubwa sana, ilionekana kama nje katika shamba mlimokuwemo majani ya samawati au kitu fulani. Akasema juu kwenye kilele cha kilima hiki, ambapo maji yameondoa udongo, palikuwa na jiwe la kileleni juu ya kilima, kama kilele cha mlima. Ilikuwa mwamba mtupu, hakuna nyasi na no water... ambapo maji yalitiririkia, yalikuwa yameandika namna ya maandiko juu ya mawe haya, nawe ulikuwa umesimama pale ukifasiri maandiko haya katika mawe haya akasema sisi sote, na maneno yake ndiyo haya, ndugu around, kutoka Georgia na kutoka kila upande, sote tulikuwa tumesimama pamoja tukikusikiliza ukifasiri hayo maandishi ya ajabu katika streets, mawe yale mlima ule. Kisha akasema ndipo ukaokota kitu fulani kama kutoka hewani, kitu kama mtaimbo wa kuvunjia au mtaimbo, si hivyo ndugu? Kitu kama hicho mtaimbo wa kuvunjia mkali hasa. Ndipo akasema kwamba jinsi ulivyolifanya jambo hilo, sijui. Ndipo akasema uligonga kilele cha ule mlima, ukakikata, ukainua kifuniko chake, kilikuwa katika umbo la piramidi nawe ukakikata na kuinua kifuniko chake. Sasa hilo lilikuwa miezi na miezi na miezi kabla ya kuhubiriwa ujumbe wa piramidi. Naye akasema, chini ya hilo palikuwa na jiwe jeupe, jiwe gumu sana. Nawe ukasema, jua au nuru haijawahi kuangaza juu ya hili hapo kabla. Angalieni hili, tazameni hili. Na hilo ni kweli kwa sababu katika kufinyizwa kwa ulimwengu, ulimwengu uliumbwa kabla ya kuwepo nuru, sote twajua hilo. Mungu akatulia juu ya maji, alafu hapo mwanzo akatamka iwe nuru. Na kiasili chini kule katika wakati wa huko kufanyizwa, nuru haikuwa imeangazia lile jiwe kamwe. Naye akasema angalieni hili, nuru haijawahi kuliangazia hapo kabla. Basi, wakati wote walipokaribia, niliwaambia waangalie hilo, na wote wakaja kuangalia mle ndani. Lakini alisema, wakati walikuwa wakiangalia mle ndani, aliangalia kitongotongo ki naamini ndivyo ilivyokuwa, na akaniangalia nikaondoka kisirisiri upande mmoja, na nikaanza kwenda kuelekea magharibi, kuelekea machweo ya, ya, ya jua, nikakwea kilima, nikatelemka chini ya kilima, nikakwea kilima, nikatelemka chini, nika nika chini ya kilima, huku ninazidi kuwa mdogo, kisha nikatoweka. Akasema basi nilipofanya hivyo, akasema basi wandugu wakageuka baada ya muda kidogo, na kusema ametoweka. Ameenda wapi? Ndipo akasema baadhi yao wakaenda huko, baadhi yao wakachukua njia moja na wengine nyingine, lakini wachache sana walibakia na wakaendelea kuangalia kile ambacho niliwaambia. Sasa, angalia tafsiri ya ndoto hiyo ambayo sikumwambia hata kitu kimoja au hakuna hata moja ya hizi nilimwambia yeyote wao lakini nilisema ndiyo na moyo wangu ukitetemeka nilikuwa ninaangalia sasa yale maandishi ya siri. Ngojeni nitayaacha tu kidogo. Si muda mrefu uliopita ndugu Bila, ndugu Bila kwa kawaida huwa pamoja nasi. Uko hapa ndugu Bila? Uh, ndiyo nyuma huku. Bili alisema ndugu Bila amehangaika mno. Mm, aliota ndoto ya ajabu Nilikwenda kwa ndugu bila, naye alisema mle nyumbani mwake usiku mmoja, wakati nilipoitwa kwa simu, naye akasema, ndugu Branham, niliota ndoto ya ajabu. Akasema niliota kwamba nilikuwa nikifuata kijito cha maji kuelekea magharibi, na kulikuwa na barabara upande wa kushoto, nami nilikuwa upande wa kushoto nikienda magharibi, kwa hiyo njia ilivyoelekea, nikiwatafuta ng'ombe na upande wa kulia ilitokea niliona hayo. Baada ya kufika chini kule, ulikuwepo hapo na ulikuwa unakusanya kundi kubwa la ng'ombe, na kulikuwa na malisho mengi huko. Kisha akasema ukawachukua hao ng'ombe na ukaanza kuwaelekeza upande wa juu wa mto, na ilivyoonekana, lazima nilimwashiria kwamba awaangalie wale ng'ombe akasema sasa itakuwa rahisi kwa hao ng'ombe, najua wataendea barabara ile yenye pingamizi chache sana, lakini ndugu Branham anawataka wabakie upande wa kulia wa mto kwa hiyo nitapita barabara hii na kuwazuia wasije wakavuka mto upande huu na kuwaweka upande ule. Lakini aliona si kuwafuata wale ng'ombe lakini nilikwenda upande wa magharibi, akasema hapana budi, anawatafuta waliopotea. Mara alipoisimulia tu ile ndoto, nikaiona na basi. Angalia alisema kwamba alinitazama kitongotongo kidogo. Kwa hiyo akarudi ili aangalie, naye akasema kwamba nilikuwa ninakuja kwenye mlima mkubwa sana, mara nikatoweka, naye akashangaa imekuwaje. Akashuka na kisha aliona kijito kidogo kando yake ambacho kiligawanyika upande wa kushoto, nafikiri hilo ni sahihi, ndugu bila, ndiyo. Naye aliona kando yangu kulikuwa na maporomoko ya kutisha ndipo basi akafikiria huenda nimetumbukia katika maporomoko yale nikaangamia. Kisha akaona, naye alisema aliangalia huku na huko, matokeo ya maporomoko hayo ambayo yaliangukia upande huu, nayo yalikuwa yakisababisha kisima cha chemichemi kububujika, lakini yale maji hayakuwa yakirudi ardhini akaangalia upande ule wa pili wa ule mkono wa mto au kile kijito kidogo, naye akaona wanyama wadogo wenye masikio ya duara. Akasema naamini nitamchukua mmoja, naye akavuka. Kisha kawa ananiwazia, basi akapanda juu ya kilima kidogo kuangalia kule upande mwingine, aone iwapo kuna mwamba mdogo na mwembamba nilikozungukia lakini akasema hapakuwa na chochote naye alifadhaika. Akasema, ni jambo gani limetukia kwa ndugu yetu? Nashangaa kitu gani kimempata ndugu Branham. Um, alipoogopa akasema kwamba alinisikia nikinena, nilikuwa nimesimama juu ya kilele cha mlima, na nikamwambia ndugu, bila tafsiri ya ndoto ambayo nilimpa si muda mrefu uliyopita nikamwambia amgoje Bwana kwamba siku moja ningekutana naye kwenye kisiwa na alikuwa hapo. Sasa tafsiri ya ile ndoto ni hii. Kwa vile kile kijito kilikuwa kipana, kilikuwa kijito cha uzima. Nilikuwa nikienda upande wa magharibi juu yake, na vivyo hivyo yeye, kwa sababu alikuwa barabarani. Alikuwa akikimbia katika barabara hii, na upande wa pili kulikuwa na nyasi nyingi, lakini vichaka vingi miiba na msitu was... Lakini mle ndani mlikuweko na nyasi nyingi. Basi hivyo ndivyo tunavyomtafuta bwana na chakula cha bwana right, kwa shida kukusanya wale ng'ombe. Ilikuwa kanisa hili kuwaweka upande wa pili ng'ombe. Kwa kawaida hutembea kwenye barabara laini, madhehebu kama wanaweza ambapo barabara iliwakilisha madhehebu. Nilimwelekeza upande wa juu wa barabara kuhakikisha kwamba hawakwenda kwenye madhehebu yoyote. Kwa vile aliona ukuta ambao haupenyeki ambao ulinizuia kwenda magharibi, ilikuwa ni ile kesi ya kodi ya serikali. hakuna anayeweza kufahamu jinsi nilivyotoka katika hiyo ilikuwa ukuta ambao ulinizuia lakini bwana alinipitisha katika hilo na nikaimaliza nami nitakutana nawe ndugu bila kwenye kisiwa kwa hiyo sasa basi, mara baada ya hilo ndugu Roy Robertson. Ndugu Roy, upo hapa usiku wa leo, ndiyo naamini, ndiyo kule upande ule. Alinipigia simu, naye aliota ndoto. Aliota kwamba tulikuwa tunakusanya ng'ombe. Sasa hiyo ni ya tatu kuwakusanya ng'ombe, nyasi zilifika tumboni, chakula kingi sana, sisi sote ndugu, tulikuwa pamoja. Basi tulikuja mahali fulani tupate kula chakula cha mchana, ndipo ndugu Fred Sosmani akainuka na kusema, Eliya yule nabii mkuu atazungumza kutoka hapa leo adhuhuri. Ndipo sote tulipomaliza chakula, kila mtu alienda zake, naye alishangaa kwa nini hawakungojea kusikiliza hilo likinenwa. Sasa waona jinsi hiyo inavyolingana na ya ndugu Jackson. Unaona hiyo sawasawa, inagonga sawasawa na alivyosema ndugu bila, hakuna aliyengojea apate kufahamu. Angalia mara baada ya hilo, dada Collins, upo hapa dada Collins, aliota ndoto ya kuwepo hapa kanisani na kulikuwa na harusi iliyokuwa karibu kufanyika na alipotenda hivyo alimwona bwana arusi akija katika ukamilifu, lakini bibi harusi hakuwa mkamilifu sana. Hata hivyo alikuwa ni bibi arusi. Sasa hilo ni kanisa. Kulikuwa na kitu kama meza ya Bwana au ibada fulani ikiendelea hapa, kama chakula cha jioni kikiandaliwa na kwa namna fulani kilimshangaza mno, kwa sababu ndugu Neville alikuwa akihudumu chakula cha jioni kanisani, lakini akasema kilikuwa chakula kizuri sana alichowahi kuona. Yeye alikuwa na njaa sana, akafikiri labda katika ile ndoto kwamba asinge kihudumu na yeye. Na ndugu Willard walikuwa wanaenda kwenye nyumba ya ranchi wa kale, na walipoondoka taa kwenye upande wa kulia ikazima. Sasa mnajua hilo lina maana gani? Sasa food, kile chakula. Bibi harusi si mkamilifu lakini bwana harusi ni mkamilifu perfect. Bibi harusi hajawa mkamilifu bado, lakini kile chakula been ambacho kilikuwa kinatolewa hakikuwa chakula cha kimwili, ni chakula cha kiroho ambacho mmekuwa mnakula wakati wote. Hebu nikomee hapa kwenye ile ndoto ya nne, muda kidogo tu. Mnakumbuka ndugu Fredi Sosman Bank's, ndugu Bankswood, tulipokuwa huko Arizona mwaka uliopita, tulipokuwa nje tukiwinda nguruwe mwitu na bwana kanena. Hamjui mambo aliyoyafanya yeye kikamilifu, akionyesha ambacho kingetukia tulipokuwa tukitembea barabarani. Kama hilo ni kweli, ninyi ndugu wawili, semeni amina. Hakosei kamwe. Kisha nikaona katika ono, tulipokuwa tukiendesha gari siku moja, ono la Bwana lilinijia, nami nilikuwa ninajitayarisha wakati ule niliporudi nyumbani kwenda ng'ambo. Na nilipokwenda ng'ambo, vyema, niliona melini au kando ya bahari ambapo meli zilitokea, napo palikuwapo na mtu mmoja mfupi, naye alisema, nimekuandalia mashua, ndugu Branhamu na ilikuwa kiji mtumbu kidogo sana, yapata urefu wa futi moja, ila kilikuwa cheupe kama theluji. Kisha akaniambia, huu ndio utakaovukia. Lo, nikasema haunitoshi. Akasema utasafiri maili arobaini kwa saa huku na huko namna hii, yaani huku na huko ukingoni. Lakini nilisema hautanivusha ndipo basi aliangalia chini akasema, enenda look, kama wanavyo enenda. Kisha nikaangalia na walikuwepo ndugu Fredi Sosman na ndugu Baxwood wameketi katika mtumbwi uliopakwa rangi ya kijani na turubai za kufanya kambi nyuma yake, ndugu Banks akiwa na kofia iliyobinuliwa hivi, ndugu Fredi akiwa na yake imefinywa mdomoni. Akasema, enenda kama wao. Nikasema la, sitaenda kisha mtu no, huyu akawaambia mtu yule mdogo wakasema, ni akasema ninyi ni mabaharia? Ndugu Banks akasema ndiyo, ndugu Fred akasema ndiyo, lakini nikasema hao si mabaharia, mimi ni baharia ni na najua nisingeenda kwa uo, na nina hakika no, nisingeenda hivyo no. Akasema kwa nini usiende pamoja nao no? No, nikasema la, no, la Vyema, nikageuka. Nilipogeuka, well, ikawa kwamba mtu yule mdogo bandarini alitokea kuwa brother, ndugu yangu mzuri ndugu Algan Bright. Nami nilirudi katika ono hili, na palikuwa na jengo dogo refu kisha sauti ikaniambia, na ninyi nyote mnakumbuka hili au wengi wenu? Sauti ikaniambia leta chakula kihifadhi mle ndani. Hiyo ndiyo njia pekee ya kuwaweka hapa ni kuwapa chakula, nami nalileta. Nilikuwa nimeleta mapipa makubwa yamejaa karoti nzuri sana na mboga nzuri na mambo kemkemu niliyoona. Mnakumbuka sasa lile ono? Sasa na niliwaambia baadaye tafsiri ile ilikuwa nini. Nilitakiwa niende Zurich Switzerland pamoja na ndugu Argan Bright kwa mkutano wa siku tano. Niliwaambia ndugu, kabla haijatokea sitakwenda. Basi, na alikuwa kule chini na ndugu <coughs> Welch Evans chini huko. Wakati nilipotoa tafsiri hiyo, usiku mmoja, naamini ndugu Welch alikuja akanichukua, tulikuwa tunaenda kuvua samaki, na akasema ndugu Algan Bright alikuwa ananiita. Nikasema sawa, hivi ndivyo ilivyo, wanataka kunizuia kwenda. Na mara nyingi Sio kupitia ndugu Maina, yeye ni mmojawapo wa marafiki wazuri sana lakini, wakati mwingine, kama wanaweza tu, kama wanafikiri wewe utahubiri jambo fulani ambalo linapinga mafundisho yao, wao hutangaza tu kwamba utakuwa pale kusudi marafiki wako wahudhurie. Basi walisema ndugu Argan Bright alinipigia simu akasema, ndugu Branham, vile tu Roho alisema. Uh, akasema njoo na uje na mke wako, kwa sababu haitakubidi kuhubiri sana, kwa sababu nafikiri wamekuwekea tu usiku mmoja, kisha akasema uenda hata usihubiri huo usiku mmoja ndipo nikasema la, vema. Ilisema njoo wewe na mke wako, ninyi nyote njoni. Una, unaona, na kama mkija nitawachukua mkaitali nchi, mke wangu na mke wako na wote mta, tutaizuru Switzerland na kule Palestina. Nikasema la, nilikuwa na ile tafsiri. Nilimwambia ndugu Weci au ndugu Fred na hao wengine nitawaambia asubuhi, lakini iabidi kwanza mke wangu aseme kitu nami. Nilipompigia simu basi alikataa kwenda. Nikasema hii hapa, unaona. Sasa hiyo mashua ndogo nyeupe ilikuwa ni ule mkutano mmoja ni sawa kwenda popote hapa kwenye ukingo na mkutano mmoja lakini, haitoshi. Ingawa ulikuwa mweupe na mzuri, kuniita mimi kwenda ng'ambo. Ndugu Fredi na ndugu pale waliowakilishwa katika ono, waliwakilisha nenda kama mtalii kwa kujifurahisha, lakini sikujali kufanya hilo na kuwakataa wao kuwa mabaharia ilimaanisha hawakuwa wahubiri, lakini mimi nilikuwa mhubiri. Halafu basi chakula kile katika lile jengo dogo refu, sikwenda ng'ambo. Basi nilirudi kwenye jengo hili dogo, na tukanasa dazani za kanda za piramidi na kila kitu kuwaonyesha watu saa tunayoishi. Compare... sasa linganisha hilo na zile nyingine, zile ndoto. Hili lilikuwa ono, kile chakula. Here it is. Hiki hapa, mahali penyewe ni hapa, angalia the... basi kulitukia nini? Basi mara baada ya ono hilo la nne kuja, au ndoto ya nne niliyoambiwa, akaja a ndugu panel Someone... yuko hapa mahali fulani, papa hapa, naye bili hakuwa hapa na mtu huyo alikuwa ana bidii sana ya kujua. Anatoka Plomington naamini, au Bedford Lafayette, akifanya nikutano. Basi aliota ndoto, kisha akaja kwa ndugu Huda akasema, siwezi kabisa kujizuia, sinabudi kuisimulia, yabidi nimwambie ndugu Branham inanisumbua naye Mungu ajua hapana. Ndoto moja kati yao zilikuja tu moja, mbili, tatu, nne, tano, sita. Ndugu Panel akasema nilikuwa na ndoto ya ajabu, niliota kwamba nilikuwa naenda kufanya mkutano juu kule, na kwa namna fulani kulikuwa na mkutano hapa katika kanisa lililoonekana kama jipya kisha akasema hili kanisa jipya, jinsi lilivyokuja kwamba alishangaa, kwa alishanga nini, walikuwa hawashirikiani kati yao wawili, au kitu kama hicho. Basi akasema uh, alikuwa amesimama hapa, akafikiri vema, nimekuwa nani hapa, nitangojea tu, kisha nitahudhuria ibada. Akasema mtu akaja akipita katika jengo, amevaa suti ya kahawia na kitabu, nafikiri alikuwa anaandika naye akamwambia Ndugu Panel, akasema huu si mkutano wa kila mtu, ni wa mashemasi tu na wadhamini. Vema, kwa namna fulani alijisikia ameudhiwa, kwa hiyo alitoka nje ya lile kanisa jipya, kanisa lililojengwa au hili linalotengenezwa, linalotengenezwa. Naye alipotoka nje theluji ilikuwa inaanguka, hali mbaya ya hewa majira ya kipupwe. Na hapana, ha, hata mmoja wa watu hawa aliyejua chochote kuhusu hili. Basi alipotoka nje, nilikuwa nimesimama pale nikiangalia kuelekea magharibi. Basi nikasema, usiudhike ndugu Panel, nitakwambia utakalotenda Naye ndugu Panel na yeyote wa hao wengine wanajua, kamwe sikuwapa tafsiri yoyote ni sasa hivi, ingawa niliona waliposimulia. Uliona jinsi nilivyoondoka huko haraka, ndugu Panel, nisije nikakusimulia. Basi niliondoka nikaenda zangu, na hata sikusema neno kwa ndugu Huz au mtu yeyote yule hata mmoja niliacha tu kwa sababu nilitaka kuona inakoelekea. Je, mmenisikia nikisema hivi majuzi nina wasiwasi? Ndiyo, hiyo ndipo. Basi ndugu Panel alisema kwamba nimemwambia ndugu Panel, anza na mahali pa kwanza utakapofika ni Zipora linalomaanisha lina kistari au kituo au kitu fulani. Nikasema, usikae hapo, basi nenda pengine na utamwona kizee mwanamke, basi usisimame pale, nenda tena utamwona mwanamke mkongwe, usisimame hapo. Na muda wote tulipokuwa tunazungumza, tulikuwa tunatembea katika theluji. Kisha nikasema nenda mpaka umwone mke wangu na utakapomwona mke wangu simama hapo basi. Akasema aliangalia, nasi tulikuwa tumetoka kwenye theluji katika jangwa, na nilikwisha toweka, naye akaangalia nyuma, akamwona mke wake akichota maji kwenye kisima cha bomba, na mhubiri fulani akimvuta kumwondoa kwenye lile bomba. Mkewe alikuwa akimwangalia yeye, naye akaamka. Hii hapa tafsiri ya ndoto yako. Basi ningelikuambia usiku ule, lakini niliondoka tu, kwa kuwa huyo Zipora na mwanamke mmoja kizee na mwanamke mwingine mkongwe kupindukia, hayo ni makanisa unaona, na Zipora akiwa hasa mke wa Musa Zipora. Na tunaona kwamba nilimwambia asisimamie walipo hao, haidhuru ni wakale jinsi gani, yalikuwa ni madhehebu Usisimamie kwao, wakati wao umekwisha. Lakini ajapo kwa mke wangu, ambako ni kanisa langu, ambako Yesu Kristo amenipeleka mimi katika siku hizi za mwisho, nalo ndilo hili hapa. Simama hapo nami nilikuwa nimekwenda upande wa magharibi. Halafu Steph, dada Stefi uh, anaweza asiwepo hapa kwa sababu amekuwa hospitalini. Sijui dada Stefi yes? Ndiyo huyu hapa Steph, comes to... dada Stefi alikuja nyumbani kwangu kwa maombi kabla ya kwenda hospitalini kupasuliwa, kwamba Mungu angemsaidia na kumbariki, na hakika yeye alifanya hivyo. Naye akasema, niliota ndoto ya ajabu, ndugu Branham yes. nikasema naam. Ndipo akasema, niliota kwamba nilikuwa huko magharibi. Kisha hiyo ni ya sita. Naye akasema, niliota nilikuwa magharibi, nayo ni nchi iliyotandaa nami nilipotazama palikuwepo na, na mwanamume mzee sana mwenye ndevu ndefu nyeupe amesimama juu ya kilima na nywele tu alizokuwa nazo zikining'inia usoni mwake, naye alizizungushia kitu cheupe kitu fulani, vazi. Kasema upepo ukilipeperusha. Nafikiri hilo ni kweli, dada Stefi, hivyo naye akasema nilizidi kusogea karibu. no, No, alikuwa amesimama kwenye kilele cha mlima akiangalia upande wa mashariki. Uh, naye akasema nilishangaa, mzee huyu ni nani? Naye akasogea karibu zaidi, karibu zaidi, na alipokaribia zaidi akatambua alikuwa ni nani. Immortal, ilikuwa immortal, ni yule Eliya, asiyekufa yule nabii, akisimama pale akiangalia mashariki. Akasema, sina budi ni mwone. Alikuwa na haja naye, akakwea kile kilima mbio na kuanguka chini pale pale kuzungumza naye, na katika jina la Elia akasema. Wakati alipozungumza alisikia sauti ikisema, unataka nini, dada Stefi? Kumbe ni mimi, ndoto yako ilitimia pale pale, dada Stefi, kwa maana mara baada ya hilo nilikwenda Louisville ulichokuwa unahitaji ni yale maombi, kuona kwamba alifanikiwa hospitalini na ile ishara ya mimi kwenda magharibi nikiangalia mashariki kwa ajili ya kundi langu. Angalia, wakati nilikwenda Louisville, nami niliporudi kwa namna fulani, nilianza kuelekea langoni na hapo palikuwepo na vigingi vilivyopigiliwa upande wa pili wa lango langu. Bwana Goinis anayeishi kat, katika mtaa huu hapa alikuwa anatembea njiani akasema, Bili, njoo hapa. Akasema yakubidi uondoe malango yako na kadhalika, uwa kitalu cha mawe na malango. Nikasema vema, sawa Bill. Nikasema nitalifanya hilo lini? Akasema nitakwambia, nitakujulisha ni lini Nikasema sawa. Wataanza kazi mwakani. Nikasema sawa. Kwa hiyo nilianza kurudi ndani ya nyumba, na mke akasema yanibidi bidi niende kununua vyakula haraka sana. Nikashuka nikaenda njiani na mvulana Raymond King ambaye ni mwandisi wa mji. Siku zote nilimwita sikio la tope kwa sababu tulipokuwa watoto wadogo tukiogelea pamoja, alimpiga jamaa mmoja kwenye sikio na dongi la tope, na siku zote tulimwita sikio la tope. Anakaa hatua chache barabarani toka kwangu, yapata mlango wa pili, chini ya ndugu Woods na kwa hiyo nikasema, "Tope, njoo hapa kidogo." Akasema, sawa bil. Akaja kule, nikasema, kile kijiti ulichopigilia. Akasema, Bili huwa atavichukua vyote, miti yote hii, vitalu hivi, kila kitu hakina budi kiondolewe. Nikasema, vema, mwandishi aliniambia kwamba mali yangu iliingia katikati ya barabara. Akasema, ndiyo, lakini wataipanua, wataichukua kwa vyovyote. Akasema yangu pia. Nikasema, vema, ndugu Hudi ni mwashi wa mawe. Nikasema nitamuita tu alisogeze nyuma. Akasema, bili, usiguse mwachie, kontrakta afanye hilo, huyo ndiye mwenye mamlaka, siyo? Nikasema, ndio bwana. Akasema, mwache alifanye. Akasema, unajua ninalomaanisha. Nikasema, ndio. Nikageuka mara, nikakumbuka kitu fulani, nikaenda chumbani, nikaingia chumba changu cha kusomea, nikachukua kile kitabu na ilikuwa pale. Haikuwa matofali ya saruji, ilikuwa ni mawe. Nikasema, Meda, jitayarishe Six ndoto sita dhahiri, kisha lile ono likazikamilisha. Mambo haya yatakapotimia, shika njia uende magharibi. Nikapiga simu Tucson, ndugu Norman ana nyumba kule, sijui niendako. From sijui north. la kufanya nipo tu katika nimesimama sijui la kufanya. Ninaacha makazi ambayo hainibidi kuilipia kodi, mshahara wangu ni dola mia moja kwa juma, karibuni yanibidi kulipa dola mia moja kwa mwezi kwa nyumba. Niko papa hapa na ndugu zangu na dada zangu, ambapo ninapendwa, nami naenda sijui wapi, sijui kwa nini. Siwezi kuambieni kwa nini, lakini kuna jambo moja tu ni jualo, kufuata tu yale yeye aniagizayo kufanya. You... sijui niende wapi what do, la kufanya yes, sijui yangu Ibrahim. Nadhani Ibrahimu alijisikia namna hiyo wakati yeye alipomwambia, vuka mto. Hakujua la kufanya, kuwa mgeni ajitenge. Sikujua la kufanya. Jumamosi iliyopita asubuhi, juma moja kutoka jana, mnamo kama saa tisa usiku, nilikuwa nimeamka, nikanywa maji, nikamfunika Joseph josefu katika chumba chake na halafu nilikuwa nimerudi na kujilaza chini, nikaingia usingizini. nilipoingia usingizini sasa ninamalizia hizi ndoto ndogo na mambo mengine, ili mwone msingi wa kile ninachotaka kusema. Nilimfunika Joseph kisha nikarudi nikajilaza chini nikaingia usingizini, ndipo naliota ndoto. Nami niliota kwamba niliona mtu aliyedhaniwa kuwa baba yangu, ingawa lilikuwa ni jitu kubwa mno. Kisha nikaona mwanamke aliyedhaniwa kuwa mama yangu ingawa hakufanana na mama yangu. Basi mtu huyu alikuwa bahili sana kwa mkewe. Alikuwa na fimbo ya pembe tatu, ambapo amepasua mti huu na kufanya, wajua, unapopasua kuni kukingama gogo utengeneza fimbo ya pembe tatu, na kila wakati mwanamke huyu angeanza kusimama, angemshika tu shingo, kampiga kichwani na kumwangusha chini. Basi angelala pale, anadharau na kulia, na kisha angeanza kuinuka tena. Yeye angetembea huku na huko kwa fahari, kifua mbele, jitu kubwa mno. Na wakati yule mwanamke angeinuka tena, angemkaba shingo, achukue fimbo hii ya pembe tatu na kumpiga nayo kichwani, Akamwangusha chini, anarudi nyuma, kifua mbele, kana kwamba ametenda tendo kubwa. Nami nilikuwa nimesimama kando nikiangalia hili, nami nikawaza, si mwezi, mtu yule ni mkubwa mno, tena yeye anadhaniwa kuwa baba yangu, lakini yeye si baba yangu. Nami nikasema, yeye hapaswi kumtendea mwanamke yule vile, na kwa namna fulani akaniangaisha hivyo. Basi mara moja nikapata ujasiri wa kutosha Nikamwendea, nikamkamata kwenye kala, nikamgeuza, nami nikasema huna haki ya kumpiga. Nami niliposema hilo, misuli ilikuwa nilionekana kama jitu. Yule mtu akaangalia misuli ile, ndipo akaogopeshwa. Nami nikasema hebu mpige tena utapambana nami. Kwa namna fulani, akasita kumpiga tena, ndipo nikaamka nami nililala pale uh, muda kidogo, nikawaza hilo ni nini? ni ajabu ningeota kuhusu mwanamke yule katika muda mfupi tu, huyu hapa hapa anakuja. Nikapata tafsiri: mwanamke yule anawakilisha kanisa la ulimwengu leo, ulimwengu wote. Nilizaliwa mumo humo katika mchafuko huu, nami nipo hapa. Anapaswa kuwa namna fulani ya mama wa kama angekuwa mama wa makahaba, lakini hata hivyo nilizaliwa mumo humo na yule mume ni madhehebu ambayo yanamtawala. Ile fimbo ya pembe tatu ambayo alikuwa nayo ni ule ubatizo wa utatu katika majina ya uongo. Ndipo kila wakati aanzapo kuinuka kwa, ku, kwa kusanyiko kukubali yeye, umtwanga akamwangusha chini nayo, na bila shaka yeye akiwa mkubwa hivyo. Niligeuka, nilikuwa nimemwogopa kidogo. Ndipo nikamvamia hata hivyo, na ile misuli ilikuwa misuli ya imani. Hilo lilinifanya nifikiri kama Mungu yupo pamoja nami, anaweza kunipa misuli. Hebu nisimame upande wake, kaacha kumpiga. Hakuna budi. Ilikuwa saa nane mchana wakati mke wangu alipokuwa anajaribu kuingia katika kile chumba, na ikatokea niliingia katika ono asubuhi ile na kwa namna fulani mimi sasa kumbuka, haikuwa ndoto. Kuna tofauti kati ya ndoto na maono. Ndoto ni unapolala, maono ni wakati uko macho. Tumezaliwa jinsi hiyo. Mwanadamu wa kawaida anapoota ndoto iko katika dhamira ya ndani, na dhamira yake ya ndani iko mbali sana naye. Hisi zake zinatenda kazi maadamu yeye yuko katika dhamira yake ya kwanza. Katika dhamira hii mtu wa kawaida, unaona, unaonja, unahisi, unanusa, unasikia, lakini unapokuwa katika dhamira ya ndani, umelala wa, wala huoni uonji uhisi unusi au kusikia. Lakini kuna kitu fulani, wakati unapoota kwamba unarudi kwenye dhamira hii kuna kumbukumbu kumbu, ambapo unakumbuka jambo fulani uliloota miaka mingi iliyopita. Mwanadamu wa kawaida yuko jinsi hiyo, lakini Mungu anapokusudia awali jambo ii, dhamira ya ndani haipo mbali sana na hapa kwa mwonaji, lakini dhamira zote mbili zipo papo hapo pamoja. Basi mwonaji katika ono aingii usingizini bado, yu macho na anaona jambo hilo nilikuwa ninawaelezea yo. Baadhi ya madaktari hivi majuzi nao waliinuka nakusema, maajabu haya kamwe, hata hatujafikiria jambo kama hilo. Nilipokuwa ninapimwa mawimbi, hao walisema hawajaona kitu kama hicho. Vema, walisema kuna jambo linalotukia kwako. Ndipo nikasema, nika niliwaambia, wakasema, ndilo hilo, sawa kabisa. Unaona, hizo dhamira mbili huwa zimekaribiana sana si jambo ningeweza kufanya na halinifanyi mimi bora kuliko mtu yeyote mwingine. Ni Mungu tu aliyelifanya hilo jinsi hiyo. Wingi usingizini uko papa hapa, kama tu umelala. Umesimama hapa ukitazama, uko hivi na ninyi nyote mmeliona, ulimwenguni kote, uingii usingizini huku. Nimesimama hapa kwenye jukwaa nikizungumza na watu, mnanisikia nikiingia katika maono na kurudi, ninapokuwa katika motokaa pamoja nanyi, au mahali pengine popote, na kuambieni mambo ambayo yatatukia, ya nalo halishindwi kamwe, kamwe alijashindwa. Kuna mtu yeyote aliyewahi kuliona likishindwa la Bwana Haliwezi kushindwa, halitashindwa mahadamu ni Mungu. Angalia papo hapo jukwani, maelfu mbele ya makumi elfu ya watu, hata katika lugha zingine ambazo siwezi kuzungu, kuzizungumza bado halishindwi. Unaona, ni Mungu. Sasa katika ono hili au uh, kama nilipokuwa ninazungumza, niliangalia nikaona jambo la ajabu. Sasa ilielekea kana kwamba mwanangu Josef alikuwa kando yangu, nilikuwa ninamzungumzia. Sasa kama utaangalia lile ono kwa makini hasa, utaona kwa nini Josef alikuwa amesimama pale. Nami nikaangalia, na palikuwa na kijiti kikubwa, na katika kijiti hiki, katika mkusanyiko wa ndege, ndege wadogo sana, yapata urefu wa nusu inchi na nusu inchi kwenda juu. Walikuwa wadogo wa siku nyingi manyoya yao madogo yalikuwa yamechakaa, na kulikuweko na kama wawili au watatu kwenye tawi la juu, sita au wanane kwenye linalofuatia, na kumi na watano au ishirini kwenye tawi linalofuata kushuka chini katika umbo la piramidi. Na jamaa hao wadogo, wajumbe wadogo, nao walikuwa wamechoka sana, nao walikuwa wanaangalia mashariki nami nalikuwa Tucson Arizona, katika lile ono, kwa maana ilifanyika makusudi, maana yeye hakutaka mimi nisipate kuona ilikuwa wapi. Nilikuwa nikijitoa mbegu zenye miiba za jangwani, basi nikasema sasa, najua hili ni ono, nami najua kwamba niko Tucson, nami najua kwamba hao ndege wadogo kule wanamaanisha jambo fulani, nao walikuwa wakiangalia mashariki. Mara tu walipata wazo la kuruka, nao wakaenda upande wa mashariki. They and as soon as they left, na mara walipoondoka, kundi la ndege wakubwa likaja, like walionekana kana kwamba ni huwa kind of mbawa zilizochongoka sana, wakijivujivu hivi, rangi nyepesi zaidi kuliko ambavyo hawa wajumbe and wadogo wa kwanza walivyokuwa. Nao walikuwa wakija kasi upande wa mashariki, na mara tu walipotoweka kwenye upeo wangu wa macho, niligeuka tena kuelekea magharibi, na hapo likatukia, kukatokea mlipuko ambao kwa kweli ulitikisa dunia nzima. Sasa usikose hili na ninyi kwenye kanda, hakikisheni mtalipata hili sawasawa, sawa. Kwanza mlipuko nafikiri ulisikika kama kizuio cha sauti au chochote unachokiita wakati ndege zinapovuka mwendo wa sauti, kisha hiyo sauti inarudi duniani. Ilitikisa tu, kama ilinguruma kila kitu. Basi huenda ilikuwa kama sauti kubwa ya radi na umeme. Sikuona radi Nilisikia tu ule mlipuko mkuu ambao ulisikika kama wa kutoka kusini, toka nilipokuwa kuelekea Meksiko, lakini ulitikisa dunia. Na ulipoitikisa, nilikuwa bado ninaangalia magharibi, kule mbali katika umilele, niliona kundi fulani likija. Ilionekana kama kwamba ilikuwa nukta ndogo hazingekuwa chini ya tano na si zaidi ya saba, lakini zilikuwa katika umbo la piramidi, kama wajumbe hawa wakija. Na walipokuja nguvu za Mwenyezi Mungu zilininua juu kuwa laki, nami naweza kuona. Hazijaniacha bado, siku nane zimepita na bado siwezi kulisahau. Sijawahi kupata jambo lolote kunihangaisha kama hilo lilivyonihangaisha. Jamaa yangu, itawaambieni niliweza kuwaona hao malaika, zile mbawa zilizoelekea nyuma zikienda kasi kuliko sauti ingeweza kwenda, walitokea umilele kasi sana, kama kufumba na kufumbua jicho. Hakuna muda wa kupepesa jicho lako, pepesa tu, wakawasili. Sikupata muda wa kuhesabu, sikuwa na muda, si zaidi ya kuangalia tu, wenye uwezo malaika wakuu na wenye nguvu, weupe kama theluji mabawa yamewekwa, wenye vichwa nao walikuwa na. Ilipotendeka nilinyakuliwa katika piramidi hii ya lile kundi, nikawaza sasa jambo ndilo hili. Nilikufa ganzi mwili mzima, kisha nikasema lo, no, jamani, hili linamaanisha kwamba kutakuwa na mlipuko utakaoniua. Nimefikia mwisho wa safari yangu sasa Yabidi nisiwaambie watu wangu ono hili liondokapo are, are. Sitaki wao walijue, lakini Baba wa mbinguni ameniacha nijue sasa kwamba muda wangu umeisha, nami sitaiambie jamaa yangu ili wasiwe na wasiwasi juu yangu, kwa sababu yeye yu karibu kwenda. Malaika hawa wamekuja kunichukua, nami nitauawa karibuni sasa, katika namna fulani ya mlipuko. Kisha ikanijia wakati nilipokuwa katika kundi hili la si hilo kama ungekuua ungemuua Josef. Na niliweza kumsikia Josef akiniita vema. Basi niligeuka tena, nikawaza, Bwana Mungu, ono hili linamaanisha nini? Nikashangaa. Kisha ikanijia si sauti, ilinijia tu Lo, hao ni malaika wa Bwana wanaokuja kunipa agizo langu jipya. Na wakati nilipowazia hilo, niliinua juu mikono yangu nikasema, E, Bwana Yesu, wataka nifanye nini? Basi lile ono likaniacha. Kwa kadi, kwa karibu saa moja sikuweza kuhisi. Sasa ninyi watu mnaojua baraka za Bwana ni nini, lakini uwezo wa Bwana ni tofauti kabisa. Uwezo wa Bwana mahali kama hapo nimeuhisi mara nyingi hapo kabla katika maono, lakini kamwe si namna hiyo. Inasikika kama hofu ya uchaji. Niliogopa sana mpaka nilikufa gazi mbele za viumbe hawa. Nasema ukweli kama Paulo alivyosema, sisemi uongo. Hamjawahi kunipata nikisema jambo lolote lisilo sahihi kuhusu jambo kama hilo. Jambo fulani liko karibu kutukia. Kisha baada ya muda kidogo, nikasema, Bwana Yesu, kama nitauawa, nijulishe, ili nisiwaambie watu wangu jambo hili, lakini kama ni jambo jingine, ebu nijulishe. Hakuna jibu baada ya roho kuniacha kwa kama nusu saa nadhani, au zaidi Nilisema Bwana, iwapo basi nitauawa, nawe umemaliza ume kazi nami duniani, nami nitachukuliwa nipelekwe nyumbani, sasa ambalo kama ni hilo, hilo ni jambo zuri, hilo ni sawa. Kwa hiyo nikasema, kama ndivyo nijulishe, peleka uwezo wako juu yangu tena, ndipo nitajua. Sitawaambia watu wangu au mtu yeyote kuhusu hilo, kwa sababu uko karibu kuja kunitwaha nami, na hakuna jambo lilotukia. Nitangojea kidogo, said, Jesus. Kisha nikasema Bwana Yesu, iwapo haikumaanisha hilo na inamaanisha kwamba una jambo nitakalotenda nalo litafunuliwa kwangu baadaye, basi leta uwezo wako. Basi nusura unitoe mle chumbani, nilijikuta mahali fulani pembeni. Niliweza kumsikia mke wangu mahali fulani akijaribu kutikisa mlango. Mlango wa chumba cha kulala ulikuwa umefungwa, nami nilikuwa na, na Biblia iliyofunguliwa ninasoma. Sijui lakini ilikuwa katika, naamini, Warumi sura ya tisa aya ya mwisho, tazama na weka katika Sayuni jiwe la pembeni, jiwe likwazalo, jiwe la thamani la pembeni, na kila amwaminie hata tayarika Nikawaza, ni ajabu, ninasoma hilo ro roo, bado ameshika mle chumbani. Nikafunga bibilia na kusimama pale, nikaenda madirishani. Ilikuwa mnamo saa nne asubuhi au baadaye, nami nikainua mikono yangu nikasema, Bwana Mungu, sielewi hii ni siku ngeni kwangu, nami karibuni karibu nikaribu, nirukwe na akili. Nikasema, Bwana, hilo linamaanisha nini? Hebu nilisome tena kama ni wewe. Sasa hili linasikika la kitoto. Nikaichukua Biblia na kuifungua hilo is... hapo tena mahali pale pale, well, Paulo akiwaambia Wayahudi kwamba walijaribu ku, akiwaambia Warumi kwamba Wayahudi walijaribu Bible, kulikubali kwa matendo lakini tunaamini kwa imani well. Vema, umekuwa wakati wa kuogofya tangu hapo. Sasa mnaona ninaposimamia sijui kinachotendeka, sijui la kusema. Lakini sasa hebu mimi sasa tangu sasa kwa kama dakika zingine kumi na tano au ishirini, hebu nijaribu kusema kitu hapa sasa. Kumbuka hakuna hata wakati mmoja maono yale yameshindwa. Sasa nitachukua maandiko kwa muda mchache. Kama ukiangalia katika Ufunuo sura ya kumi, sasa hebu niseme hili: kama hilo ono ni la kimaandiko, linaweza tu kufasiriwa kwa maandiko na halafu, nawatakeni muweke hili pamoja. Sasa ninyi mliopo na ninyi mlio kwenye kanda, hakikisheni ntasema jambo hili namna ninavyolisema, kwa sababu laweza alieleweke lieleweke vibaya kwa urahisi sana. Je, mna haraka? Sawa tu, nawashukuru kwa kuwa kimya jinsi hiyo na wazuri. Sasa yule malaika wa saba, sasa Je, mabwana, kama nilivyouita, huu hii ndiyo ishara ya wakati wa mwisho. Tunaishi wapi? ni wakati gani? kama mshindani mweleka aliyechoka usiku mzima akinuka na kugeuza saa, angalie aone ni nini akiwasha taa Ombi langu ni Mungu tujalie tuiwashe taa. Ninasimama katika mahali pabaya sana, kama mngelijua tu. Kumbukeni, nawambieni katika jina la Bwana nimewambieni ukweli, na jambo fulani liko tayari kutukia. Sijui. Sasa ninyi mlio kwenye kanda mnaelewa hilo, sijui. Nitajaribu jambo lililonijia jana, nikiketi katika chumba changu cha kusomea. Sisemi kwamba hii ni kweli, ilikuwa tu ni jambo lililosogea moyoni mwangu wakati nilipotembea huku na huko sakafuni. Nilikusudia kwenda zangu kuondoka kwa muda kidogo, kisha nije huku na chali na kwenda kuwinda nayo siku moja kabla ya kuachana. Hebu niseme ati kwamba kwa sababu tu ninaenda magharibi, siyo kwamba ninaacha maskani haya. Hili ndilo kanisa ambalo Bwana Mungu alinipa. Hapa ndipo makao makuu yangu, hapa ndipo ninapokaa. Ninaenda tu kwa, kwa kutii amri ambayo nimepewa kwa ono. Mwanangu Bilipo ataendelea kuwa katibu wangu. Ofisi yangu itakuwa papa hapa kwenye kanisa hili. Kwa msaada wa Mungu nitakuwa hapa jambo hili litakapomalizika na kuhubiri zile muhuri saba, na kanda yoyote ninasayo au chochote kile, itakuwa papa hapa kwenye kanisa hili. Papa hapa, kadiri ninavyojua, ndipo mahali ninapoweza kuhubiri kwa uhuru zaidi kuliko ninavyoweza mahali pengine ulimwenguni, kwa sababu ya kundi la watu hapa wanaoamini na wananjaa na wangali wanashikilia. Ninajisikia nyumbani hapa, hapa ndipo panapofaa. Na kama ukiangalia, ndoto ile ilizungumzia jambo lile lile, unaona, ambapo chakula sasa. Bali sijui kilicho mbele, lakini namjua ambaye anashikilia wakati ujao. Hilo ndilo jambo muhimu. Sasa Mungu, iwapo nimekosea nisamehe, na kifunga kinywa changu, Bwana, kwa chochote ambacho si mapenzi yako ninatenda. Hili tu kwa sababu nimechomwa moyo, Bwana. Hebu watu na waelewe, ni kuchomwa moyo tu. Sababu unafikiri tafsiri haikuja mara moja? Ilikuwa uwezo wa Mungu, kwa sababu naamini imeandikwa hapa katika Biblia kwa ajili yangu basi kama ni la kimaandiko ni maandiko tu yanayoweza kulifasiri, na kama hili ni kweli, ndugu dada, simaanishi kuwatisha, lakini afadhali tuwe waangalivu sana. Sasa tunakaribia ku jambo fulani liko karibu kutukia. Sasa nasema hili kwa unyenyekevu na kichwa cha Mungu. Na mnafikiri ningesimama hapa na ninyi watu hata mnaniamini kuwa nabii Sida kuwa hivyo, wazo langu lilikuwa hili. Basi mwaka uliopita nilisema hili ndilo jambo pekee nililoona. Ufufuo umekwisha katika mataifa wa taifa hili. Kwa vyovyote, nilifanya ziara ya kinjilisti, wengi wenu mlikwenda pamoja nami. Lo, ilikuwa sawa, tulikuwa na nyakati nzuri sana, mikutano mizuri, halaiki ya watu, lakini haikufua dafu. Mwaka huu ninafanya ziara ya kimishenari. Mara tu nikiweza nitaondoka, niende Afrika, India, na kote ulimwenguni, kama ninaweza kwenda ziara nyingine ya kimishonari kama hilo halitafanikiwa basi, sitakunywa maji wala kula chakula na nitapanda hiyo milima mirefu kule, nami nitakaa huko mpaka Mungu anijibu kwa njia fulani. Siwezi kuishi namna hii, siwezi tu kuendelea. Huenda hili hapa likawa ndilo jibu, sijui mpaka yeye anibadilishe. Mnakumbuka lile ono yapata majuma matatu yaliyopita, nikisimama kwenye jua nikihubiria kusanyiko? Nyote mmekuwa hapa jumapili iliyopita, jumapili nyingi. Ninyi watu hapa mnapata kanda, nanye mpo inaporekodiwa mnaelewa mambo haya, kwa sababu sasa nitagusia tu sehemu hizi, nanyi liangalieni jambo hilo. Hata tu kila sehemu ya hayo ambayo yamekwisha inalingana kabisa na hili, kwa hiyo haina budi kuwa tafsiri. Mimi sijui, hiyo ndiyo sababu ninasema, je, Bwana? jambo hili ndilo ninaamini kwamba yule malaika wa saba wa Ufunuo kumi 10, ndiye mjumbe wa wakati 7, wa saba wa kanisa wa Ufunuo tatu 18, kumi na nne Remember, kumbuka so me... Sasa hebu nisome ni so, angalia ambapo naweza kusoma sasa. Huyu alikuwa malaika wa saba Now, isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba aya ya saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa, kama alivyowahubiri watumishi wake hao manabii. Sasa unaona, huyu alikuwa malaika, naye ndiye malaika wa wakati wa saba wa kanisa, kwa maana inasema hapa ni malaika wa saba wa wakati wa saba wa kanisa. Ukitaka kuona ni nani au alipo huyo malaika, Ufunuo 3:14 ni malaika wa kanisa la Laodikia. Sasa, mnakumbuka hilo liliponenwa hapo, wale malaika wa nyakati za kanisa. Na sasa katika hili litafungamana moja kwa moja hata kwenye hizi muhuri saba tutakazozungumzia. Basi zile muhuri saba ambazo tunajaribu kuzungumzia tunapokuja wakati huu ni zile muhuri saba zilizoandikwa, na hizi muhuri saba kama mjuavyo, ni udhihirisho wa wale malaika saba wa yale makanisa saba lakini kuna muhuri zingine saba ambazo ziko upande wa nyuma wa kila kitabu nje ya Biblia. Angalia, tutalifikia hivi punde tu. Basi kabla sijaanza ili, je, mmechoka? Mngetaka kusimama kubadilishana mahali pa kukaa? Sasa sikilizeni kwa makini, yule malaika wa saba wa Ufunuo kumi saba ndiye yule mjumbe wa wakati wa saba wa kanisa. Unaona, sasa angalia, katika siku sasa, angalia hapa, isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa. Sasa kupiga baragumu, mjumbe huyu, malaika wa saba, hapa anatangaza ujumbe wake kwa kanisa la Laodikia. Angalia ujumbe wake ni wa namna gani? Sasa haikuwa kwa malaika wa kwanza, hakupewa huo malaika wa pili, wa tatu, wa nne, wa tano, wa sita, bali ni malaika wa saba aliyekuwa na ujumbe wa namna hii. Ulikuwa nini? Angalia ujumbe wake ni wa namna gani? Kumaliza siri zote za Mungu ambazo zimeandikwa katika kitabu. Malaika wa saba anamalizia siri zote zilizolegea kote katika taratibu hizi na madhehebu. Malaika wa saba anazikusanya na kumalizia siri yote. Sasa hilo ndilo bibilia imesema, anamalizia siri ya kitabu kilichoandikwa. Sasa hebu natutazame baadhi ya hizi siri, na kama mkitaka kuziandika, kwanza nitachukua uh, ambalo Scofield anasema hapa katika Mathayo kumi na tatu. Kama ungetaka kunakili baadhi ya hizo kama una Biblia ya Scofield, waweza kusoma ambalo yeye anafikiria baadhi ya siri hizi ni nini. Sasa katika aya ya 11, kisha kajibu akawaambia ninyi mmejaliwa, kwa wanafunzi wake, ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni, bali wao hawakujaliwa. Ha, zile siri, siri ni hii. A mystery, siri ni maandiko ukweli uliofichwa hapo kwanza, sasa umefunuliwa kiungu, bali bado pamebakia jambo la kimbinguni hata ingawa limefunuliwa. Siri zilizokuu zaidi na siri kuu ni moja siri ya ufalme wa mbinguni. Hiyo ndiyo tunayozungumzia hivi sasa, Mathayo 13:3 hadi 15. Nao siri ya pili ni siri ya upofu wa Israeli wakati huu, Warumi 11:25 ndicho kifungu kinachohusika. Siri ya tatu ni siri ya kuhamishwa watakatifu walio hai mwishoni mwa wakati huu wa Korinto wa kwanza kumi na tano na pia wa watesalonike wa kwanza nne kumi na nne hadi kumi na saba siri ya nne ya kanisa la gano jipya kama mwili mmoja uliofanyizwa kwa wayahudi na mataifa waefeso tatu moja hadi kumi na moja warumi kumi na sita ishirini na tano na pia waefeso sita kumi na tisa wakolosai nne tatu Siri ya tano ni ya kanisa kama bibi harusi wa Kristo, wa Efeso 5:28 hadi 32. Siri ya sita ni ya Kristo aliye hai, yeye yule jana leo na hata milele, wa Galatia 2:20 na wahebrania 13:8 na e, sehemu nyingi kama hizo. Siri ya saba ni ya Mungu yaani Kristo kama utimilifu wa uungu uliofanyika mwili ambamo ndani yake hekima yote ya kiungu na uungu vinarejeshwa kwa binadamu. Siri ya tisa ni siri ya kuwasi inayopatikana katika Watesalonike wa pili na kadhalika. Siri ya kumi ni ya nyota saba za Ufunuo moja ishirini ndiyo tu, tumeipitia zile nyota saba zilikuwa yale makanisa saba wale wajumbe saba na kadhalika. Na siri ya kumi na moja ni siri ya babeli ya siri yule kahaba wa Ufunuo kumi na saba tano hadi saba that's some Hizo ndizo baadhi ya zile siri ambazo huyu malaika anapaswa kumaliza, siri zote za Mungu na ile nyingine. Hebu kwa kichwa niseme hili, na si kunena juu yangu mimi mwenyewe, bali kunena juu ya yule malaika wa Bwana, uzao wa nyoka, ambayo ni siri iliyofichwa kwa miaka mingi, neema ikifafanuliwa, si fedhea, bali neema ya kweli na halisi. Hakuna kitu kama jehanamu inayowaka moto milele na milele utaungua kwa mamilioni ya miaka, lakini chochote ambacho kilikuwa cha milele na milele akikuwa na mwanzo wala mwisho. Na jehanamu iliumbwa. Siri zote hizi, siri ya ubatizo wa Roho Mtakatifu bila mshtuko, bali nafsi ya Kristo ikitenda mle ndani kazi zile zile ambazo yeye alitenda, siri ya ubatizo wa maji ambapo wale washupavu wa utatu wameuleta katika vyeo vya Baba, mwana na Roho Mtakatifu, na siri ya uhungu ikitimizwa katika ubatizo katika jina la Yesu Kristo kulingana na kitabu cha Ufunuo ambao kanisa lilipaswa kuupokea wakati huu. Hizo ni baadhi ya zile siri ile nguzo ya moto ikirudi. Amina, hicho ndicho kitu ambacho kinapaswa kutukia, nasi tunaiona. Oh, how... lo, jinsi ambavyo tungeweza kuendelea kutaja hizo siri, kuona ile nguzo ya moto ambayo iliwaongoza wana wa Israeli, ile ile iliyompiga Sauli ikamwangusha, akienda zake Dameski, na ile, ile ile ikija na nguvu ile ile ikifanya mambo yale yale na ikifunua neno lile lile ikidumu neno kwa neno, na Biblia kupiga baragumu humaanisha baragumu ya Injili na kupiga baragumu katika Biblia umaanisha iweni tayari kwa vita vya maandiko. <laughs> Mnaliandika vita vya maandiko. Paulo alisema kama mkitaka kuandika hili, wa Korinto wa kwanza kumi na nne nane Paulo alisema, kwa maana baragumu ikitoa sauti isiyojulikana, mtu atajuaje atajitayarishia nini? na iwapo haitoi sauti ya maandiko iliyodhihirishwa, udhihirisho wa neno la Mungu ukifanywa wazi, tutaijuaje wakati wa mwisho kama inasema? Wao wanaamini kwamba Yesu Kristo ni yeye yule jana, leo na hata milele, lakini wanakataa ishara zake na maajabu, ambapo miliki yote ya maumbile ilimwamini yeye na kanisa lote lilimwamini yeye. Kwa ajili ya hili Tutajuaje jinsi ya kujiandaa? Mtu fulani anakuja na ramani na akalichora lote, na mtu fulani anakuja na jambo jingine na kuchora hili lote kinyume cha hili, mtu fulani aje na kusema ni hili, akirudi kwenye hili, na wengine wameandika vitabu na mambo kama hayo, bali Mungu huja katika uwezo wa kufufuka kwake, na ni nani atanena dhidi ya jambo hilo? kama Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele, yeye hutenda ye vile vile alivyotenda jana leo na hata milele. Hilo ndilo malaika huyu anakusudiwa kufanya, kuchukua siri zile sehemu hizo zilizolegea ambazo zimewapoteza watu. Angalia, kama ikitoa sauti isiyojulikana isiyo ya kimandiko, nani awezaye kujiandaa? Trumpet, you know... bali baragumu. Umeangalia kila moja ya nyakati zile, kama nilivyowaambia kuhusu kuja kwa kanisa, palikuwa na baragumu iliyolia, muhuri ukavunjwa, na baragumu humaanisha vita. Kama itowi sauti ya maandiko, vipi basi? this... Lakini hebu niwakumbusheni hili, msilikose sasa. Angalia, kila wakati wa kanisa ulikuwa na mjumbe wake. Tunajua hilo, Paulo alikuwa mjumbe wa kwanza na baragumu ya kwanza ilipolia, na muhuri wa kwanza ukavunjwa, Paulo alikuwa mjumbe wa kwanza kama tulivyoona, alifanya nini? Akatangaza vita juu ya nini? Kanisa la Kiorthodoksi, kwa kutoamini ishara ya Masihi ambayo Yesu aliwaonyesha. Mbona walipaswa waijue, walipaswa wamjue yeye. Kumbuka, Paulo alikuja mwishoni mwa ule wakati wa jumbe wote, uje mwishoni mwa wakati, ni wakati wa mwisho, wakati ambapo mambo haya yanapoelezwa. Paulo akijua maandiko na akijua kwamba Yesu alikuwa Masihi, naye akayacharaza yale masinagogi toka mahali hadi mahali kwa maandiko, naye akafukuzwa na kila mmoja yao, mpaka mwishowe akakung'uta mavumbi toka kwenye miguu yake na akawageukia mataifa. Ilikuwa nini? Kupiga baragumu malaika mjumbe akisimama pale na neno Lujamani, usikose hilo sasa. Neno Paul, na Paulo akiwa na tafsiri isiogoshimo ya neno la Mungu, alicharaza kila moja ya hayo masinagogi ili mgharimu uhai wake. Jinsi tungeshuka kwenda kwa Ireneo, yule mjumbe wa wakati wa pili wa kanisa na mtakatifu Martini wakati unaofuatia wa kanisa, walipoanza kupata fundisho la Wanikolai likaanza kuingia nao, waliucharaza wakati ule. Mtakatifu Martini aliucharaza wakati wake, kisha Lutha mjumbe wa tano akicharaza kanisa Katoliki kwa neno la Mungu, mwenye haki ataishi kwa imani. Akasema na huu sio ule mwili halisi wa Kristo, na akatupa ule mkate sakafuni, akatoka nje na akalicharaza hilo kanisa Katoliki. Hiyo baragumu ikalia. Hilo ni sawa, hilo ni sawa. John Wesley aliinuka katika siku za kanisa la Anglikana waliposema hakuna sababu tena ya kuwa na ufufuo, nalo likapoa kabisa. Lakini John Wesley alisimama na ujumbe wa kazi ya pili ya neema, utakaso, naye akalicharaza hilo kanisa la kianglikana kwa baragumu ya Injili, akajiandaa kwa vita. Hilo ni kweli, alifanya hivyo. Sasa tuko katika wakati wa Laodikia ambapo wameunda madhehebu tena: Methodisti, Baptisti, Presebiteri, Uluteri, Upentekoste, nasi tunangojea kuja kwa nabii kuja raza wakati huu na kuwageuza kutoka kwenye uovu wao. Sasa, iwapo huu ndio umekuwa mtindo katika nyakati zote, hivi Mungu atabadili mtindo wake katika siku hii? Hawezi kuubadili. Yampasa ashikilie mwelekeo wa kawaida. Nakumbuka na mjumbe huyu alikuwa malaika wa saba, naye alipaswa achukue siri zote na kuzikusanya. Angalia, malaika wa saba alipaswa acharaze hili kanisa tajiri la Laodikia. Mimi ni tajiri, nimejitajirisha wala sina haja ya kitu. Yeye alisema wewe umnyonge mwenye mashaka, maskini, kipofu na ujui huo ndio uliokuwa ujumbe wake. Oh, e Mungu, tupelekee nabii asiye na woga, aliye na Bwana sema hivi, ambaye kwake neno la Mungu lililodhihirishwa litatenda kazi na kuthibitisha kwamba ametumwa na Mungu. Naye ajapo atazicharaza nyakati hizo, hakika atazicharaza, atalifanya hilo kanisa la Laodikia limchukie. Hakika litamchukia. Walifanya hivyo katika kila wakati, mwingine haitabadilika. Katika wakati huu yapaswa iwe vilevile vile. Angalia sasa, kanisa la Laodikia, mjumbe atamaliza wa Laodikia, malaika wa saba atamaliza siri zote ambazo zimepotezwa katika vita vilivyotangulia kwa ajili ya ukweli. Luther aliinuka, lakini hakuwa na ukweli wote alikuwa tu na kuhesabiwa haki sawa. Hatimaye akaja mjumbe mwingine aliyeitwa John Wesley akiwa na utakaso, hakuwa nao. Biblia ilisema kanisa la Filadelfia, kisha ukaja wakati wa kanisa la Laodikia na ubatizo wa Roho, lakini waliuchafua wote na wakarudi kwenye desturi kama hao walivyofanya mara ya kwanza ambapo yeye alipoonekana kama Alfa na Omega, mkono wake ukiwa upande mmoja na upande mmoja wa, wa kwanza na wa mwisho. Roho wake alishuka kwenye siku ya Pentekoste na kulijaza kundi hilo. Polepole kanisa likakauka, mpaka likapitia nyakati za giza. Vile vinara saba vya dhahabu, nyakati saba za kanisa, wa mwisho ulikuwa mbali sana naye. Hiyo ilikuwa karibu miaka elfu moja miaka elfu moja ya nyakati za giza la kanisa la Katoliki. Luther akaanza kuleta nuru, inayofuata karibu kidogo na neno, nuru iliyofuata karibu zaidi kidogo, nuru iliyofuata Laodikia, ndipo ikarudi nyuma moja kwa moja kama ilivyofanya mara ya kwanza. Ilirudi moja kwa moja kwenye mchafuko uleule ule wa mara ya kwanza. Uone ninalomaanisha? Sasa angalia, kuna ukweli mwingi uliopotezwa kule. Kwa nini? Ambapo wengine walipatana juu ya ukweli But this lakini huyu malaika wa saba hapatani kwa chochote, anakusanya sehemu zote zilizolegea. Yeah, anazikusanya zote, na anapopiga baragumu, siri zote za Mungu zingemalizika. Mungu alimtuma siri zote zilizofichwa, zilimalizika wakati yeye ilifunuliwa kwake na je, hatukupitia na kuona kwamba nabii atakayekuja katika siku za mwisho angekuwa yule Eliya mkuu ambaye tumekuwa tunamtazamia? Kwa sababu siri hizi ambazo zimefichwa kwa wanatheolojia zinapaswa kufunuliwa kupitia kwa Mungu, na neno huja tu kwa nabii. Nasi sitojua hilo, yeye atakuwa Eliya wa pili kama ilivyoahidiwa. Lo, jamani! Ujumbe atakaoleta utakuwa siri zile za mambo yote haya. Tuna ubatizo wa maji wote umevurugika, ume, hiyo ni kweli. Mmoja ananyunyizia maji, mmoja anamwagia maji, mmoja anachukua Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, mmoja anachukua ili, mmoja anabatiza mara tatu kifudifudi, mara moja kwa Mungu anaitwa Baba na mara nyingine kwa Mungu anayeitwa mwana na mara nyingine kwa Mungu anaitwa Roho Mtakatifu. Mwingine kusema mmekosea, yawabidi kubatiza kichali chali mara tatu namna hiyo, na naloo mchafuko jinsi gani! Lakini jambo lote limekusanywa tayari, kwa maana kuna Mungu mmoja tu na jina lake ni Yesu Kristo, na hakuna jina jingine chini ya mbingu. Hakuna fungu moja la maandiko mahali popote katika Biblia ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa kwa namna nyingine isipokuwa katika jina la Yesu Kristo. Hapana hata wakati mmoja yeyote wa kanisa jipya au wa kanisa la Yesu Kristo aliyewahi kunyunyiziwa, kumwagiwa maji au chochote kile. Hapana hata wakati mmoja imewahi kutumiwa ibada na kuubatiza katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni kanuni za imani na mambo mengineyo. Na katika vita vya ukweli, hivyo visehemu vilivyolegea vimepotezwa, lakini Mungu alisema vingerejeshwa tena katika siku za mwisho. Nitawarudishia, sema Bwana. Tulipitia hilo si muda mrefu uliopita katika mti wa bibi harusi itahitaji nabii. Bibilia inasema kwamba atakuja. Hilo ni kweli, Malaki nne inasema kwamba atakuja, nasi tunaamini kwamba atakuja. Tunamtazamia na tunangojea kudhihirika kwake, nasi tutaona neno la Mungu lililothibitishwa. Ni wachache tu watakaoelewa hilo. Kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, hivyo ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Kuliokolewa nini? Watu watano katika siku za Lutu waliokolewa hasa watatu, mkewe alianza naye akapotea. Ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Ni wachache sana watakaookolewa, watakaohamishwa wakati ule. Mojawapo ya zile siri ni lile kanisa likitwaliwa, kama Lutu alivyotwaliwa, kama Lutu alivyotwaliwa, Nuhu alitwaliwa, na kanisa litatwaliwa pia mmoja aliingia, mmoja katoka, na mwingine atapaa juu. Unaona? Ni sawa kabisa kikamilifu. Neno huja kitabu kile kilichoandikwa ndani, basi kinamalizwa wakati siri hizi zote zimekwisha kutangazwa. Sasa hebu nilisome tena ili muwe na hakika. Sasa tazama, isipokuwa katika siku za malaika wa saba, malaika wa mwisho atakapokuwa tayari kupiga bara gumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa. Sasa siri ya Mungu ni nini? Mojawapo Paulo alisema katika Timoteo wa kwanza tatu, naamini ndipo alisema, bila shaka siri ya uungu ni kuu. Maana Mungu alidhihirishwa katika mwili, tulimshika, tulimwona yeye, akapokelewa juu kwenye utukufu, akashuhudiwa na malaika, akathibitishwa hapa duniani Mungu alithibitishwa, hakika ni siri kuu, bali yote imetatuliwa. Si Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, Mungu watatu, bali Mungu mmoja katika ofisi tatu: Ubaba chini ya Musa, Uwana chini ya Kristo, Roho Mtakatifu chini ya wakati huu. Nyakati tatu za Mungu yule yule, si Mungu watatu. Siri imekwisha sasa, Bibilia ilisema ingekwisha wakati wao Nimeona hivi majuzi ambapo wanasayansi wanajaribu kunipinga katika kile walichokuwa wakisema niliposema, mtu yeyote ambaye ameamini kwamba Hawa alikula tofaa. Sasa sayansi inasema, niliona katika gazeti hivi majuzi kwenye kichwa cha maneno, alikula embe dodo. Upuuzi, hilo lingi mdanganya laasha. Unaona, hmm. Wao, hilo ndilo Kaini alifikiria. Wajua, alirudisha kitu kile kile, bali Mungu hakuitakabali sadaka yake. Na Habili mwenye haki ilifunuliwa kwake kwamba ilikuwa damu, naye akaleta damu. Lo, Mungu, kanisa hili na wakati tunaoishi, kitabu kilichoandikwa upande wa ndani basi kinamalizika wakati malaika huyu akomapo sasa. Tafadhali eleweni hili, wakati ujumbe wa malaika wa saba umalizikapo, siri za mu, siri za uhungu, siri ya uzao wa nyoka, siri zote zingine za mambo haya yote, wana wa milele kama wanavyozungumzia yeye, awezaje awe mwana wa milele na huku umilele haukuanza kamwe wala hauna mwisho? Na mwana ni kitu ambacho kinazaliwa, yawezaje kuleta maana? Yawezekanaje kuwe na jian jehanamu ya milele na huku jehanamu iliumbwa. Ninaamini katika jehanamu inayowaka moto, hakika Biblia ilisema hivyo, bali ni kwa ajili ya kuharibu. Biblia ilisema heri ni yeye ambaye hana fungu katika mauti ya pili. Unaona, unaona? Utaharibiwa na mauti ya pili. Ya kwanza ni ya kimwili, ya pili ni kifo cha kiroho. Wakati kila kitu kimekwisha, nafsi itendayo dhambi, nafsi hiyo itakufa Utaadhibiwa kwa dhambi zako, labda kwa mamia ya maelfu ya miaka, lakini hakuwezi kuwa na jehanamu ya milele, kwa sababu Biblia ilisema jehanamu iliumbwa. Yawezaje kuumbwa na hiyo ya milele, iwapo kuliwahi kuwa? Biblia ilisema jehanamu iliumbiwa shetani na malaika zake. Basi iwapo iliumbwa, iwezi kuwa ya milele, kwa sababu milele, chochote cha milele hakijawa na mwanzo wala kuwa na mwisho. Hivyo ndivyo ambavyo hatuwezi kufa kamwe, kwa sababu tulikuweko daima, tu sehemu ya Mungu, uzao wa Mungu, na yeye ndiye kitu pekee cha milele kichopo amina. Huwezi kufa kuliko Mungu awezavyo kufa, kwa sababu wewe uwa milele pamoja naye. Amina. Ebu e, na liche. Haleluya, nimechoka kwa namna fulani na nyumba hii ya kale ya maradhi. Kwa vyovyote, angalia kitabu kile, kimeandikwa, wakati malaika huyu amalizapo siri hizi zote zilizolegea, ambazo katika vita walimpiga vita Luther vikapiganwa, katika Wesley vikapiganwa katika Wapentekoste vikapiganwa, lakini iwaja mmoja. Biblia inasema kwamba katika siku zake za kupiga baragumu, siri zote hizi, wa umoja walienda kando, katika jina la Yesu wa utatu walienda kando, kwenye Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, kama tu walivyotenda kwenye baraza la Nikea. Jambo lile lile, wote wawili walikosea, lakini sasa katikati ya barabara, ukweli umo katika maandiko. Unaona mahali tulipo, malaika wa Bwana angalia ufunuo tano moja sikiliza hili sasa kisha nikaona katika mkono wa kuume wake yeye aliyeketi juu ya kile kiti cha enzi kitabu kilichoandikwa ndani maandishi yalikuwa ndani na nyuma kimetiwa muhuri saba sasa kuna maandishi ndani ya kile kitabu, lakini upande wa nyuma kulikuwa na muhuri saba nyuma yake, ambazo hazikuandikwa katika kile kitabu. Sasa huyu ni mfunuzi anayezungumza, Yohana. Sasa kumbuka, haikuandikwa katika kile kitabu. Na katika siku za sauti ya malaika wa saba, siri yote ambayo imeandikwa ndani itakapotimizwa itashughulikiwa katika siku ile. Sasa mnaona ninalomaanisha, mnanifuata? Basi wakati umewadia wa kufunuliwa kwa sauti zile saba za Ufunuo kumi kitabu kile kiimalizikapo, kuna jambo moja tu limesalia, na hilo ni zile sauti za siri za ngurumo saba zilizoandikwa nyuma ya kila kitabu, ambazo Yohana alikatazwa kuandika. Hebu nisome hilo. Kisha nikaona malaika mwenye nguvu akishuka kutoka mbinguni, amevikwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake, na uso wake ulikuwa kama jua, na miguu yake kama nguzo za moto, na katika mkono wake alikuwa na kitabu kidogo kimefunguliwa. Naona, sasa angalieni hili: akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari, nao wa kushoto juu ya nchi, naye akalia kwa sauti kuu kama simba ngurumavyo. Na alipolia ngurumo saba zikatoa sauti zao. Angalia, hata ngurumo saba zilipotoa sauti zao, na alikuwa tayari kuandika, kulikuwa kumenenwa kitu. Haikuwa ni kelele tu, kitu fulani kilinenwa alikuwa tayari kuandika, nami nilisikia sauti kutoka mbinguni ikisema. Angalia mahali zile sauti zilikokuwa, katika zile ngurumo si mbinguni, nchini zile ngurumo hazikutoa sauti kamwe toka mbinguni, zilitoa sauti toka nchini. Nami nalikuwa tayari kuandika wakati niliposikia sauti kutoka mbinguni ikisema yatie muhuri herufi kubwa muhure, yatie muhuri maneno hayo yalionenwa na hizo ngurumo saba, usiandike. Iko upande wa nyuma kitabu kimalizikapo. Sasa yeye hakusema upande wa mbele, yeye alisema upande wa nyuma, baada ya yote kumalizika ndipo ngurumo hizi saba sauti, ndicho kitu pekee kilichobandikwa kwenye kile kitabu ambacho hakijafunuliwa hata hazikuandikwa katika kile kitabu. Lo jamani, laiti ningewaelewesha watu jambo hilo na ningeweza kweli. Msikose, msikose tafadhali, msikose. Wakati huu niko karibu kuwaacheni, msikose. Kama mliwahi kusikiliza, sikilizeni Muhuri hizi ziko nyuma ya kila kitabu, na wakati yule malaika wa saba atakapopiga baragumu, siri zote ambazo zimeandikwa katika kitabu zimekamilishwa, na mara tu kitabu ambacho kilikuwa kimefunguliwa na kuandikwa ndani kinafungwa, siri za Mungu zimetimizwa na hizi ndizo siri za Mungu, kunyakuliwa kwa kanisa na mambo haya yote mengine, siri zimekwisha. Wakati yule malaika wa saba anapiga baragumu ya kila siri imekwisha, hata awe nani, hata iwe nini. Neno la Mungu aliwezi kushindwa, naye alisema isipokuwa katika siku za malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa kama alivyowahubiri watumishi wake manabii mambo yote yale kama Rumi kuu ya kahaba na makanisa yote kama ya Kiprotestanti, madhehebu ya kiunda, madhehebu kama yake yamekuwa makahaba wake. Unaona, siri hizo zote ambazo manabii wamezinena habari zake zitafunuliwa papa hapa katika saa hii ya mwisho, na wakati malaika huyu wa saba anapoinuka katika wakati wa Laodikia na kuanza kupiga baragumu ya kweli kwa sababu itaitilafiana, hawataiamini, hakika hawataiamini. Lakini atakuwa nabii mwenye upako, kwa sababu hakuna njia ya kuliwazia. Binadamu anajaribu kuwazia utatu hata at anapata mvi na kushikwa na wazimu. Hakuna awezaye kulielewa. Wangali wanaamini hawa alikuna tofaa na mambo yote hayo, kwa sababu ni mapokeo ambayo binadamu ameshikilia kama tu Yesu alivyolikuta kanisa, lakini itabidi iwe nabii anayeongozwa kiungu, apate kujiliwa na neno la Mungu na tafsiri ya kweli ya ufunuo wa Yesu Kristo. Kwa hiyo hilo lapaswa kuwa namna hiyo. Mungu atusaidie. Sasa anapopiga baragumu sasa, hilo ni Bwana asema hivi. Tunapata hilo wazi, anapotangaza ujumbe wake, anatangaza vita, kama Paulo alivyofanya kwa wale wa Kiorthodoksi, kama wengine wao walivyofanya, kama Luther, Wesley, dhidi ya madhehebu. Wakati atangazapo vita na kuambia kwamba wanadanganya na sio ukweli na wanadanganya watu, anapopiga baragumu hiyo, huwezi kukosea, haitashindwa kwa sababu atathibitishwa na neno la Mungu. Mtajua ni nini hasa. Naye akifanya hivyo atapiga baragumu kuitana watoke Babeli, tokeni kwake, enyi watu wangu na msizishiriki dhambi zake. Mungu na ampeleke, msilikose. Sasa anzapo kupiga baragumu, siri itatimizwa. Sasa angalia basi wakati umewadia wa kufunuliwa kwa zile sauti za muhuri saba za ufunuo kumi mnaelewa wakati siri zote za kile kitabu zimemalizika na biblia ilisema hapa kwamba angetimiza zile siri wakati watu kule katika nyakati zingine wamepigania wa ukweli walipigania kuhesabiwa haki, wanashangaa kwa nini kutakaswa, walipigania hili na walipigania lile, walipigania hili. Walifanya nini? Waligeuka moja kwa moja na kufanya madhehebu katika jambo hilo, jambo lile lile. Wapentekoste, Wabaptisti, Wapresbiteri, wa Luteri, kila mmoja litenda jambo lile lile. Wakageuka kabisa na kutenda jambo lile lile, na Biblia ilisema katika Ufunuo wa kumi na saba hilo ndilo ambalo wangetenda mama kahaba wa kale na binti zake Babeli wa siri. Biblia ilisema hapa kwamba hilo lingekuwa mojawapo ya zile siri ambazo zingefuruliwa. Waprotestanti, makahaba wakitenda washerati wa kiroho wakiwaongoza watu kwa madhehebu yao na kikombe chao cha maovu ya ufundisho la kutungwa na binadamu na kuwavuta kuwaondoa kwenye chemichemi iliyojaa damu ambapo uwezo wa Mwenyezi Mungu umiminika mfululizo kumdhihirisha Yesu Kristo. Iwapo hiyo ni kweli, basi Mungu ataliunga mkono, naye amekwisha litenda, naye ataendelea lakini wakati hilo litakapotimia, neno limekamilishwa li. Sasa kuna kitu kimoja tu kimebakia, hicho ni zile ngurumo saba ambazo hatuzijui, na isingelinguruma bure. Mungu hatendi jambo kimchezo. Sisi hucheza na kutenda kipumbavu, lakini si Mungu. Kila kitu kwa Mungu ni ndiyo na siyo. Hachezi chezi, hadanganyi, humaanisha semayo, na yeye aneni jambo lolote isipokuwa lina maana. Nazo ngurumo saba, papa hapa katika ufunuo hapa wa Yesu Kristo, ni siri fulani. Biblia isemi kwamba huu ni ufunuo wa Yesu Kristo, vema. Kuna siri fulani yake iliyofichwa, ni nini? mm zile ngurumo saba zina hiyo oh, siri about... Kwa maana Yohana alikuwa tayari kuandika, na sauti ilishuka kutoka mbinguni ikasema, usiliandike, bali litie muhuri, litie muhuri, liweke kwenye upande wa nyuma wa kile kitabu. La paso lifunuliwe ni zile siri sasa. Tumetatua mambo haya kwa roho Mtakatifu, alituambia hayakuwa matofaa, ilikuwa kujua kujuana kimwili. Alituambia mambo haya, hakuna mtu awezaye kusimama mbele yake. Sijawahi kuona muhubiri maishani mwangu aliyekubaliana nalo, lakini nimewauliza mnajua, huko Chicago hapo tuliposimama mbele yao yapata wahubiri mia tatu hamsini wa ninyi, wanawake hapa kutoka Chicago mlikuweko pale nanyi mlisikia. Naye Bwana aliniambia siku tatu kabla, yeye alisema, watakutegea mtego. Akasema simama dirishani, nami nitakuonyesha. Akasema Bwana Carlson na Tommy Hicks watakutana nawe kesho asubuhi, na wakitaka muende kula kiamsha kinywa nawe, mwambie Tommy asiende. Lakini yeye akasema hivi ndivyo na yeah, itakavyoonekana. Waambie kwamba hawataufanyia huo mkutano katika mahali wanapofikiria, watakuwa mahali pengine. Akasema usiogope, nitakuwa pamoja nawe. Hilo ni sawa kabisa kwangu. Asubuhi iliyofuata Bwana Carlson, rais wa wafanyabiashara wa Injili yote, akaja akasema, kaniita akasema ndugu bwana, mnataka twende tukale kiamsha kinywa pamoja nawe. Nikasema sawa. Nikasema tazama, Tommy X atakuepo pia. Tukashuka kwenda huko town and county, naye akasema vema, vema ndugu Branham, lo, hili ni ajabu. Nikasema Tommy, utanifanyia fadhili? Hakika ndugu Branham. Nikasema hivi, usingenena kwa niaba yangu akasema loosi, singeweza kufanya hilo. Nikasema kwa nini? Mimi ni mwanafunzi wa darasa la saba tu, nani ningesema empire badala ya empire. Unaona sijui namna ya kuzungumza mbele yao, na kutakuwa na chama cha wahudumu wa Greater Chicago, nitazungumzaje mbele yao na elimu yangu ya darasa la saba? Tomi, wewe u daktari wa dini, nikasema ungejua jinsi ya kuzungumza, mimi sijui. Akasema ndugu Ganamu, nisingeweza kufanya hilo. Nikasema, kwa nini? mimi nimekutendea wewe fadhili nyingi, nililiweka sawa sawasawa, kweli. na naye ndugu Carlson akasema lo, ndugu brana asingeweza kufanya hicho. Nikasema, kwa nini? Akasema, vema du, du, uh, uh. Nikasema, najua kwa nini. Mnajua kwa nini, bali mtaki kuniambia. Wamenitegea mtego. Nikasema, ndugu Carlson, mmepata <coughs> chumba kile cha hoteli, sivyo, ambapo tulifanyia karamu ile? Ndiyo. Nikasema, hamtakipata. Akasema, vema ndugu brana, mtu ni kuisha kukiwekea reani you. Nikasema know, sijali mlivyofanya, hakitakuwepo. Hicho ni chumba cha rangi ya kijani. Tutakuwa kwenye chumba cha rangi ya kahawia, nitakuwa pembeni, daktari nido ataketi kulia, yule mtu mweusi na mkewe wataketi hapa na fulani na fulani kasisi wa Kibudha ataketi mwisho kabisa wa mkono wangu wa kulia na jinsi watakavyokuwa wamevaa. Kisha nikasema, unajua ni nini Tommy? Wewe ni wa chama cha wahudumu wa Greater Chicago watashindana nami juu ya ubatizo katika jina la Yesu Kristo. Chama cha wahudumu wa Greater Chicago kitashindana nami juu ya uthibitisho wa Roho Mtakatifu kunena kwa lugha. Watashindana nami juu ya uzao wa nyoka na juu ya kuhubiri neema. Tomi akainua macho akasema, mama we akasema sidhani, nitakwenda nikasema ndiyo, njoo. Kesho yake yule yu mtu aliyechukua rehani akamrudishia hiyo rehani, akasema tuna taarabu, kilikuwa kimeagiziwa na tulisahau na kupoteza jambo hilo, nasi ilitubidi kukitoa kwa taarabu, nanyi hamwezi kukipata. Nasi tukatoka kwenda huko town and county. Kaingia asubuhi ile, na hapo wote walisimama. Nilipoketi nyuma ya dawati huko nyuma, nikingojea baada ya wao kula kiamsha kinywa, niliwaangalia kila upande hivyo. Tulikula kiamsha kinywa kwenye chumba, tukatoka tukaketi, tuka na hapo kilikuwepo chama cha wahudumu wa Greater Chicago. Nikawaangalia kila upande kila mmoja alijitambulisha mwenyewe kama daktari, PhD, LL, QUST na vitu kama hivyo. Ilikedhi tu na kuwasikiliza, hata wakamaliza. Basi ndugu Carlson akasimama, akasema, "Mabwana, na ninyi nyote mnajua Hank Carlson, mbona tunayo kwenye kanda papa hapa. Iwapo mnataka kununua hiyo kanda, ipo hapa, wavulana wanayo." Akasema, mabwana, akasema, mabwana, akasema na wajulisheni, anayefuatia Ndugu Branham akasema, nyote uenda msikubaliane naye katika mafundisho yake, lakini hebu niwaambieni jambo fulani. Siku tatu zilizopita tuliketi mahali fulani, na kama mtu huyo hakuniambia kila kitu kilichotukia asubuhi hii, mimi sisi mami hapa Aliniambia kwamba ninyi nyote mlikuwa mmejiandaa kumswali juu ya mafundisho yake, naye aliniambia ingenibidi kuacha mahali hapo pengine kisha tuje hapa, na aliniambia wapi hasa Daktari Mere na watu hawa wangeketi wapi, sawasawa kabisa tu, nao hawa hapa. Akasema mnaweza ku, msikubaliane naye lakini inawaambia jambo moja, yeye ni jasiri kwa yale anayowazia. Akasema, sasa ndugu Branham ukumbi ni wako. Nikasema, kabla ya kuanza nilisoma nilisoma asubuhi hii siku ya hasi yale maono ya mbinguni. Nikasema, sasa hebu natuyamalize haya sasa. Ninyi nyote mnazungumzia kuhusu kuwa madaktari wa dini, na mimi ninasimama hapa peke yangu. Nikasema, kama hivyo ndivyo mnataka kunihoji juu ya ubatizo katika jina la Yesu, tutaanza na hilo kwanza. Nataka mmoja wenu enyi watu alete Biblia yake, asimame hapa kando yangu juu ya jambo lolote ambalo nimefundisha nikasema asimame hapa kando yangu na kwa neno la Mungu alikanushe. Nikangojea na hakuna mtu aliyesema chochote. Nikasema ninataka mmoja wenu ninyi watu aje asimame kando yangu. Kasema, mna nini? Lakini basi msinisumbue kama mnaogopa kusimama hapa kando yangu, hawaniogopi mimi, ni yule malaika wa Mwenyezi Mungu ambaye wanajua kama yeye anaweza kutabiri kuja kwangu. Mimi walijua, walikuwa na akili kuliko nilivyofikiria, singethubutu kusimama hapo. Mwajua, mmekuwa katika nyakati nyakati nya kama hizo pia, lakini hawakulitenda. Kuna shida gani? Kama ni jambo kuu namna hiyo, nao wanajua ni, ni la kweli. Nililiweka kwenye kanda na mahali pengine popote, niko tayari kulizungumzia kwa namna ya Kikristo na ndugu yeyote. Sitabishara na mtu yeyote, bali nawataka mje mlibatilishe lolote la mambo hayo kwa neno, sio kwa vitabu vyenu. Sasa sio ambalo daktari fulani na fulani au mtu mtakatifu fulani au fulani alivyosema. Nataka kujua ambacho Mungu amesema. Huo ndio msingi wake. Nataka kujua hilo ni nini hawafanyi <laughs> hivyo. Sasa angalia, unapowadia wakati wa sauti zile saba na wakati wa zile sauti saba unawadia, kile kitabu kinapomalizika za ufunuo kumi kufunuliwa sasa. Angalieni, sikilizeni. Sasa sitawaweka kwa muda mrefu zaidi. Najua ninawachosha hapa, ni saa nne kasora dakika ishirini. Sikilizeni kwa makini sasa. Najua mnasimama nanyi mnabadilishana mahali pa kuketi na kadhalika. Nitafurahi wakati kanisa litakapomalizika kusudi tusisongane sana. Twaweza kuchukua siku nzima kuzihubiri. Sasa angalieni, sasa tazameni, zile sauti saba zilikuwa ngurumo, mshindo Mungu atusaidie. Kama nimekosea, Bwana anisamehe. Ninawaulizeni ninyi swali blasts... kulikuwa na mshindo wa ngurumo sauti hii ilipovuma Mlitambua hilo wakati zile muhuri saba ambazo zilifuata wakati wa yale makanisa saba, muhuri ya kwanza ilipofunguliwa kwamba kulikuwa na ngurumo. Muhuri ya kwanza katika kile kitabu ilipofunguliwa kulikuwa na ngurumo. Je, muhuri ya kwanza kwenye upande wa nje wa kitabu kile isingefunguka kwa njia ile ile? Mungu abadilishi mpango wake. Hebu tufungue Ufunuo sita. Kisha nikaona hapo kondoo alipofungua moja ya zile muhuri, nikasikia mmoja wa wale wenye uwai wa nne akasema kama kwa sauti ya ngurumo, njoo. Sasa pakuwepo kamwe na ngurumo nyingine, na muhuri ya mwisho ilipofunguliwa pakawa na kinia mbinguni kwa muda wa nusu saa, lakini muhuri ya kwanza ilipofunguliwa kulikuwa na mshindo wa ngurumo. Lo, kanisa that... ingiwezekana, tuko umbali huo. Marafiki, fikirieni, pengine natuma hini sivyo, bali je, vipi? Kama ndivyo ilivyo, mshinda ule ulikuwa nini? Before... na mbele ya Mungu na Biblia oh, hii iliyofunguliwa, sidanganyi mshindo ambao uliitikisa dunia. Na wakati muhuri ya kwanza ya zile saba ambayo ilifunguliwa katika Biblia, ukatokea mmoja tu bali mshindo ambao ulitikisa kitu hicho chote, ngurumo. Basi iwapo zile muhuri zilizoko upande wa nyuma zingefunguliwa, je, isingekuwa ngurumo pia? Sijui, siwezi kusema. Palikuwa na ngurumo, muhuri ya kwanza, na ile muhuri ilikuwa ngurumo. Baragumu ilifunguliwa wakati ule na baragumu ilipigwa hapo Pentekoste, bila shaka sitaingilia hilo sasa. Iwapo lile ono lilikuwa la kimandiko, ono ambalo ni ninalizungumzia ambalo nililiona jumamosi iliyopita asubuhi wiki moja iliyo sasa Iwapo sasa, kumbukeni hapa, iwapo lile ono lilikuwa la kimaandiko, yabidi lifasiriwe kwa maandiko au maendelezo ya andiko lile lile. Niliongojea tu hilo lizame ndani, kama hili ambalo nimeona sijui ilikuwa ni jambo gani? Lakini nimeogopeshwa kupindukia. Hivi tumekwisha, hivi tuko mwisho. Kumbuka, malaika huyu alisema kwamba hili litukiapo, yeye aliapa, hapatakuwa na wakati baada ya haya. Nashangaa kama kweli tunalielewa hili. Say, well, like unasema vyema, inaonekana kana kwamba ingetoa wakishindo kote. Ndugu, yeye yuaja katika dakika usiodhania. Utalisikia You're wakati wako wa mwisho. Now, sasa iko wazi, muhuri ya kwanza ilipofunguliwa, muhuri ambayo ilikuwa ndani ya kila kitabu Siri hizi ambazo zilikuwa zikitangazwa, kuhesabiwa haki, utakaso, Kanisa Katoliki la Kirumi wa Protestanti na hapo, vita vyao vyote vidogo na kadhalika, vilipoacha mambo haya yaliyolegea katika neno la Mungu, yule malaika wa saba anakuja na kuyakusanya yote na kuyaelezea. Unaona, na basi, anapomalizia zile ngurumo saba zinatoa sauti, naye Yohana akaanza kuandika akasema, usiliandike bali litie muuri. Na muuri ya kwanza ilipofunguliwa ya zile muuri zilizo ndani ya kile kitabu, ilifunguliwa kwa ngurumo. <laughs> Iwapo hili ni maandiko, yaweza tu kuwa kama andiko lolote, ni jambo lolote ambalo lapaswa kuwa la Bibilia. Ni kama tu usivyoweza kuniambia kuna kitu kama pagatorio na mambo kama hayo. Hakuna andiko katika bibilia la kuiunga mkono. Huwezi kuniambia kuhusu mambo haya kama kitabu cha Makabayo ambacho chaweza kikawa ni sawa na kile kitabu cha nne cha Danieli ambapo malaika alimshikia kwenye nywele za kichwa na kumketisha chini. Hakuna upuzi kama huo uliowahi kutukia katika Biblia ambapo Yesu wa Nazareti alitengeneza ndege mdogo wa udongo wa mfinyazi na kumwekea miguu akasema, ruka uende zako ewe kijindege. Ni upuuzi. Hakuna chochote katika Biblia kinachounga hicho mkono. Kwa hiyo haipumbazi wafasiri. Mungu alihakikisha kwamba wafasiri hata hawakuongeza fundisho hilo la sharti na upuuzi. Yawezekana walikuwa watu wazuri, ndugu wa Makabayo, kwa maana sisemi hawakuwa watu wazuri, lakini halikuwa la kimaandiko. Huu ni ufunuo mkamilifu wa Yesu Kristo. Hakuna chochote kingeweza kuongezewa kwake au kuondolewa kwake, na kama tukiweka hilo hapo ndani, halipatani na maandiko mengine. Kuna vitabu sitini na sita vya bibilia hii, na hamna hata neno moja linapingana na lingine. Basi kama hii ni kuendelezwa kwa kupigwa kwa baragumu hizi za mwisho au hizi ngurumo saba za mwisho ambazo zinakuja, zile siri, ule muhuru wa mwisho, itabidi ushindane au ulingane na maandiko mengine. Na kama hizo za kwanza hapo zilifunguliwa kwa mshindo wa ngurumo za pili, pia hizo zilizo upande wa nyuma, angalia linalotukia. Kama hilo ono lilikuwa ni maandiko, basi labidi lifasiriwe kwa maandiko au kuendelezwa kwa andiko lile lile. Angalia Ufunuo tatu na nne. Ngurumo saba zile ngurumo saba na basi, angalia tatu na nne na nini, basi kiapo cha huyo malaika mwenye nguvu kwamba wakati umekwisha, wakati ngurumo hizi, unaona, zilipotoa sauti zao, basi yule malaika Hebu fikiria tu hilo malaika, aliyevaa wingu na upinde wa mvua umefunika kichwa chake vema, mwajua huyo ni nani? Akaweka mguu mmoja katika nchi na katika bahari, na akainua mkono wake, akaapa kwamba ngurumo zile saba zilipotoa sauti zao, kwamba hapata kuwa na wakati baada ya haya, na iwapo huduma ya siri za Mungu imekwisha Vipi kama hizo ni zile siri saba zinajitokeza na kanisa dogo nyenyekevu kama letu, kwamba Mwenyezi amekuja na ameutazama unyonge wa watu wake? Unasema vyema, sidhani yawezekana isiwe. Lakini vipi kama ndivyo ilivyo, basi wakati umekwisha. Ulilifikiria jambo hilo? Usicheze, yawezekana wakati umekwenda sana kuliko tunavyofikiri. Hizo nyota zikikusanyika nyuma huko, malaika yule akija na kusema, kama vile Yohana alivyopelekwa kumalizia agano la kale na kuleta kutambulishwa Christ, kwa Kristo, ujumbe wako utamalizia sehemu hizo zilizolegea, we'll na utamtambulisha Masihi kabla tu ya kuja kwake ujumbe wa siku za mwisho. Angalia yule malaika mwenye nguvu, aliapa kwa kiapo kwamba hapata kuwa na wakati baada ya haya. Sasa sitaki kuwaweka muda mrefu sana. Hebu fikirieni jambo hili kwa dakika moja. Sasa sasa sikilizeni, malaika huyu alishuka toka mbinguni, unaona wale malaika wengine saba wa yale makanisa saba walikuwa wajumbe wa duniani, lakini malaika huyu, ujumbe wote umekwisha. Malaika wa saba anamalizia jambo lote. Na huyu malaika anakuja siyo duniani, si mtu wa kutoka duniani kama wale wajumbe wa nyakati za kanisa, hizo tayari zimemalizika, zi bali malaika huyu analeta tangazo jingine, na malaika humaanisha mjumbe. Na yeye anashuka kutoka mbinguni, amevaa ile nguzo ya nuru, wingu, na upinde wa mvua juu ya kichwa chake, na upinde wa mvua ni agano, ilikuwa ni Kristo, huku mguu mmoja ukiwa katika nchi na mmoja juu ya bahari, na kuapa kwamba apata kuwa na wakati baada ya haya. Je, tuko wapi, mabwana? Mambo yote haya yanahusu nini? Ninawaulizeni ninyi. Wale malaika wengine walikuwa wajumbe watu wa duniani, lakini huyu malaika, hii ilisema kwa malaika wa kanisa la Laodikia, kwa malaika wa kanisa la Efeso, wajumbe wa duniani. Unaona, mwanadamu, wajumbe, manabii na kadhalika, kwa kanisa lakini huyu hakutokea duniani, alishuka kutoka mbinguni, kwa sababu ile siri yote imeisha kwisha. Na wakati ile siri imekwisha, yule malaika alisema hapata kuwa na wakati baada ya haya. Na zile ngurumo saba zitatoa sauti zao. Vipi? Kama ni kitu cha kutujulisha jinsi ya kuingia katika imani ya kunyakuliwa, siyo? Tutakimbia na kuruka juu ya kuta kuna jambo lililo tayari kutukia, na hii miili ya kale iliyoharibika mipotovu itabadilishwa. Naweza kuishi nipate kuliona? Ee hey, Bwana lipo karibu sana kwamba nitaliona. Hiki ndicho kizazi kile, mabwana ndugu zanguni. Ni wakati gani? tuko wapi? Hebu natuangalie saa kalenda kuona tarehe tunayoishi. Israel is Israeli wako Palestina, nchi ya uwenyeji wao. Ishara ya mwisho, ile nyota yenye pembe sita ya Daudi ya miaka elfu mbili iliyopita, ndiyo karibu miaka elfu mbili mia tano iliyopita, ile bendera ya zamani kuliko zote inapepea. Israeli wamerudi katika nchi ya uwenyeji wao. Mtini unapochanua, kizazi hiki hakita kufa akitapita akitapita hadi mambo yote yametimia. Mataifa yanaanguka, Israeli wanaamka, ishara ambazo manabii walitabiri. Siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini makwenu, enyi mliodharauliwa, siku ya ukombozi imekaribia. Mioyo ya watu inazimia kwa hofu Jazweni na Roho huku taa zenu zimetengenezwa na zinawaka waka. Inueni macho yenu, ukombozi wenu unakaribia. Manabii wa uwongo wanadanganya, ukweli wa Mungu wanaukana kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu. Unajua ni kweli, bali tutatembea ambapo mitume wamekanyaga, kwani siku ya ukombozi iikaribu. Mioyo ya watu inazimia kwa hofu. Jazweni na roho hukuta zenu zimetengenezwa na zinawaka. Inweni macho yenu, ukombozi wenu umekaribia, umekaribia. Yaweza iwe karibu kuliko mnavyofikiri. Imeniogosha sana. Loo, sijafanya ya kutosha. Tuko wapi? Napata kuwa na wakati baada ya haya, anatangaza kwamba wakati umekwisha. Kuna tukia nini? Kuna tukia nini? Ndivyo ilivyo sasa. Ndugu, fikiri sana. Kama ndivyo ilivyo basi, ile piramidi tayari imefunikwa na zile ngurumo saba. Nakumbuka ule ujumbe wa piramidi, ndiyo kifuniko. Ilifanya nini? Roho Mtakatifu alimweka kifuniko mtu binafsi na kukitia muhuri. Tulipoongezea kwa imani yetu haki, na utaua, na imani na kadhalika, tuliendelea kuongezea katika hilo mpaka tukapata vitu saba, na cha saba kilikuwa upendo, ambao ni Mungu. Hivyo ndivyo yeye anavyomtengeneza mtu binafsi, anamwekea kifuniko na kumtia muhuri kwa Roho Mtakatifu. Basi ikiwa ndivyo ilivyo yeye ana nyakati saba za kanisa ambapo yeye amekuwa na siri saba za kanisa ambazo zimekwisha kupigiwa baragumu, nao walizipigania kuzirudisha, na sasa jiwe la juu kabisa linakuja kufunika kanisa kileleni. Je, zile ngurumo zinamaanisha jambo hilo? Ndugu zanguni, mabwana, je, hapo ndipo tulipo? Juni, nataka kuchukua ndoto yako. Tazama. Junior, Junior. Kabla ya ile piramidi kuhubiriwa miezi kadhaa kabla, aliona ndoto hii. Unasema ndoto ina nini? Nebukadneza aliota ndoto ambayo Danieli aliifasiri ambayo ilizungumzia mwanzo wa wakati wa mataifa na lini ungeondoka. Moja imetokea sawa kabisa na namna hiyo. Hakuna hata kipengele kimoja kimeshindwa. Unaona yale maandishi yaliyokuwa kwenye miamba, nilikuwa ninamfasiria, walikuwa wamefurahi sana. Hiyo ni siri ya Mungu ambayo haijaeleweka kwa miaka mingi. Je, ingewezekana jambo hilo kuwa kitu hicho? Na alafu angalia, kwa njia ya ajabu tulichukua kutoka hewani chombo kikali ambacho kilifungua kile kifuniko na mle ndani mlikuwa na jiwe gumu jeupe was... lakini halikufasiriwa, hapakuwa na maandishi, sikufasiri hii ilo junior. Nililiangalia tu na nikawaambia ndugu, brother, angalieni hili na hilo limetimizwa usiku wa leo. Amen. Walipokuwa wakichunguza hilo, nilichomoka kimya, nikaelekea magharibi kwa sababu gani? Labda kuelewa ile tafsiri ya lile ambalo limeandikwa kwenye kilele cha hii. Je, ndivyo ilivyo? Na hiyo mishindo hivi majuzi asubuhi hiyo, ambayo ilinitikisa sana, hata nikainuliwa hewani yapata urefu wa jengo hili, na lile kundi la malaika, malaika saba katika umbo la piramidi. Je, hizo ndizo zile ngurumo ambazo zinakuja? Je, ndivyo ilivyo? Hii yote imefasiriwa kulingana na ndoto yake. Mambo yote yamekwisha kulingana na neno la Mungu. Mjumbe wa saba atamaliza, ujumbe wa saba utamalizika, na alafu zile ngurumo saba. Naye aliona kifuniko cha juu kikiviringika ambapo watu wengi hata hawajui kuna muhuri saba zitakazofunuliwa. Nimesoma vitabu vya watu wengi juu ya ufunuo na kamwe sijalisikia likizungumziwa, wanaruka hilo. Lakini ninyi mmeambiwa tayari kwamba lipo, sijui ni nini. Je, hilo ndilo? Mungu atuhurumie kama hilo ndilo. Tuko katika saa mbaya sana. Now, sasa hebu kidogo angalia. So, kama hivyo ndivyo, nasiri imekwisha ambayo iliandikwa katika miamba hii. Ninafurahi kuketi katika kanisa lenye watu wanaompenda Mungu, ambao Mungu anaweza kuwapa ndoto Nafurahi kuwajulisha watu hawa wanaume kwa wanawake ambao huenda kwenye kanisa la Junior na kwenye kanisa hili kwa la ndugu Nevo na kadhalika kwamba wapo watu wanaoketi katika kusanyiko hili na Biblia ilisema wangeota ndoto katika siku za mwisho. Hili hapa, hebu liangalieni linalingana na neno. Bila mimi kujua chochote kuhusu jambo hilo, mshindo ulitokea na hapa wakaja malaika saba wakija toka umilele. Nikasema, Bwana, wataka nifanye nini? Sikuambiwa, pengine itanibidi kwenda kwanza kutafuta, sijui. Pengine hata yawezekana isiwe hivyo, sijui, ninajisemea tu. Vipi kama ndivyo? kama ni la kimaandiko hilo, linaelekea kuwa karibu sana nalo, sivyo? Angalia. Then, basi angalia cap, kila kifuniko akikufasiriwa unaona nenda mashariki rest, kisha urudi. Or is it au ni hili kama malaika hawa saba walionijia katika kundi hili came to me. I you, na nitakapokutana nanyi katika siku ya ufufuo nitaona kwamba sidanganyi Mungu ni hakimu wangu. Is... au hiki ni kile kilele cha pili nilichozungumza habari zake hivi majuzi? Kuna jambo fulani linalokuja kwa kanisa. Sijui ningeweza kudumu katika hilo kidogo, lakini nitaendelea mbele. Ingewezekana kwamba ile ngurumo kuu, au yule malaika wa saba katika lile kundi la wale saba, kundi la kipindi cha saba, piramidi iliyoundwa katika umbo wa tatu kila upande na mmoja juu, nao walishuka toka umilele jen. Ndivyo ilivyo. Je, hii ndiyo ile siri ya ngurumo ambayo itarudisha lile jiwe kuu la kuwekwa juu? Unajua, ile piramidi haikutiwa kamwe kifuniko. Lile jiwe la kuwekwa juu halijaja bado, limekataliwa. Ndivyo ilivyo, ndugu, dada au huu ni ule mvuto wa tatu ambao yeye aliniambia miaka mitatu au minne iliyopita. Mvuto wa kwanza, mnakumbuka nini kilitukia? Nilijaribu kuuelezea, alisema usifanye hilo. Mvuto wa pili, yeye alisema usijaribu, na nilivuta kwa vyovyote. Mnakumbuka, ninyi nyote mnakumbuka, iko katika kanda na kila kitu. Alafu yeye akasema sasa, kuna mvuto wa tatu unaokuja, lakini usijaribu kuuelezea Naona jinsi nilivyoliendea hili usiku wa leo, sijui, lakini najisikia kuwajibika kwa kanisa langu kusema jambo fulani. Hebu jamlieni wenyewe. Sasa, je, hii itakuwa ni ile siri ambayo ingefungua, ambayo ingemleta Kristo, ilete uwezo kanisani? Unaona, tayari tumeisha tunaamini katika toba, kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, tunaamini katika kumpokea Roho Mtakatifu. Tuna ishara, maajabu, miujiza, kunena kwa lugha na yale mambo ambayo kanisa kwanza lilikuwa nayo, na kwa kweli mambo mengi zaidi yamefanyika hapa hapa kuliko yaliyoandikwa katika kitabu cha Matendo, katika kundi hili dogo la watu, huduma hii ndogo sana yetu hapa na ulimwenguni mote. Je, zaidi aye ya yaliyoandikwa katika kitabu cha Matendo, aina ile ile kufufuliwa kwa wafu. Kumbuka kulikuwa na kama watatu tu uliofufuliwa kutoka kwa wafu na Yesu Kristo, nasi tuna katika rekodi, rekodi ya daktari watano. Kazi nizifanyazo mimi na nyingi kuliko hizo mtafanya. Najua kwamba King James inasema kubwa zaidi, lakini usingeweza kufanya zilizo kubwa zaidi, nyingi kuliko hizo. Alikuwa katika mtu mmoja wakati huo, oh, yeye yuko katika kanisa lote sasa, unaona nyingi kuliko hizi mtafanya, kwa kuwa mimi naenda kwa baba yangu. Kama huu ni mvuto wa tatu, basi kuna huduma kuu iliyo mbele. Sijui, siwezi kusema sijui. Angalia mvuto wa tatu. Hebu na tusimame katika hilo kidogo. Katika ono lile, mruko wa kwanza ulikuwa ndege wadogo wa jumbe. Hiyo ilikuwa hapo tulipoanza kwanza, ilikuwa toka kuchukua tu mkono wa mtu Nanyi mnakumbuka yeye yale yeye aliniambia ya, kama utakuwa mwaminifu itakuwa kwamba utajua hata siri za mioyo yao. Ni wangapi wanaolikumbuka hilo, likitangazwa toka hapa na nchini kote? Basi ilitukia sawa kabisa. Kisha yeye alisema usiogope, nitakuwa pamoja nawe na litaendelea. Sasa mvuto wa kwanza ulikuwa vijindege, miruko hiyo Meet... walikwenda kulaki, wakati kulaki kuja kwa Bwana. Ujumbe wa kwanza, mara ya pili, siri za mioyo, toka kwenye kuchukua mkono wa mtu na kusimama tu pale na kusema walilokuwa nalo pili lifunua dhambi zao na kuambia la kutenda na kutengeneza hilo ni kweli. Basi hilo lilitimia kikamilifu kabisa, kama tu vile Mungu alivyosema, nanyi ni mashahidi na ulimwengu pia, na vivyo hivyo kanisa. Niliposema niliona malaika na ilikuwa zumaridi ya moto unawaka, watu walicheka na kusema bili jirudie. Jicho la ajabu la kamera ya kisayansi lilimpiga picha huyo. Sikuwa ninadanganya, nilisema ukweli. Mungu alithibitisha. Nilisema kivuli mefunika ni kifo cheusi, na hii ni nyeupe. Kimoja ni uzima, na kile kingine ni mauti. Hilo hapo kwenye picha ya nyuma huko, kama George J. Lacy alivyosema, jicho la kimitambo la kamera halitapiga picha saikolojia. Mnanielewa? Angalia mruko mdogo wa kwanza, mkono wa greater... Pili ulikuwa mkuu zaidi, mweupe zaidi, huwa Roho Mtakatifu akifunua siri za moyo third... na mruko wa tatu ulikuwa malaika, sio ndege, malaika. Na huo ni wakati wa mwisho. Ni hayo tu. Huu utakuwa ndio ule wakati, ndugu zanguni, wakati umewadia sasa. Sikilizeni kwa makini na msifasiri hili vibaya. Nataka kuwaulizeni kitu, hebu turudini nyuma kidogo tu. Kanisa linajua ni ukweli, ulimwengu wa kisayansi unajua ni kweli, na watu wameketi hapa usiku wa leo, na wengi bado wanaishi ambao walikuwa wamesimama pale mtoni wakati ile sauti iliponena hilo, na kusema kama Yohana alivyotumwa na ujumbe wa kule kuja mara ya kwanza, hivyo hivyo huu ndio ujumbe wa pili wa kuja mara ya pili. Mnakumbuka na kama umekwisha, Yohana alifanya nini? Yohana ndiye aliyesema tazama, mwana kondoo wa Mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu. Huyo ndiye Je, yes. Saa imewadia ndugu zanguni, sisemi imewadia sijui, bali nawaulizeni, nawatakeni mfikirie, au huu utakuwa ndio wakati itakapokuwa tena tazama mwana kondo wa Mungu, au wakati wa Malaki nne kurejesha mioyo ya watoto irudie imani ya baba zetu? Je, itakuwa na mshindo mkuu sana, hata ita ambao utatenda mambo makuu sana mpaka hata ulitayarishe kanisa ambalo lilikuwa ovyo ovyo na haliwezi kuelewa siri za Mungu na kadhalika. Waonapo huo mshindo ukienea kote, je, utageuza mioyo yao iwaelekee Baba kama vile Bibilia ilivyosema ingefanya? Au huu ulikuwa ule ujumbe uliokwisha pita ambao ungelitenda hilo Sijui, si hii ndiyo ishara ya wakati wa mwisho mabwana? Au hii ni ishara kwamba mambo yamekwisha? Inaonekana ya kimaandiko sana kwangu. Sijui, palikuwa na wale malaika, palikuwa na mshindo kama ngurumo ambao ulitikisa dunia yote. Mungu ajua ninasema ukweli. Kumbuka tuki, tu kitu fulani kiko tayari kutukia. Sijui ni kitu gani lakini ingewezekana kuwa hiki. Sababu ya kusema hivi, jiandaeni. Hebu na tuombe. Kuomba jinsi gani? Kuchukua mahali petu katika jeshi la waaminio wake, na tujiandae, kwani yawezekana wakati umechelewa kuliko tunavyofikiria. Mnanijua mimi, nami sijawaambia uongo bado, kadiri nijuavyo. Na kama Samueli alivyowaambia, nimewaambia neno katika jina la Bwana ila lililotokea sasa, ninawaambieni sasa, sijui hii ni nini. Siwezi kusema hii ni nini, sijui, lakini nitawaambia ukweli, ninaogopa kama ndugu yenu, nimeogopa tangu Jumamosi iliyopita. Huenda ikawa ni wakati wa mwisho, huenda ikawa wakati umewadia, wapinde za mvua kupita angani na tangazo toka mbinguni likisema wakati umekwisha. Kama ndivyo ilivyo, hebu natujiandaye marafiki, kumlaki Mungu wetu. Kumekwisha wekwa chakula kingi sana sasa. Hebu, hebu sasa. This... na tukitumie, hebu na tukitumie sasa. Nami toka humu jukwani namlilia Mungu, Bwana Yesu, nihurumie nimejaribu kuishi vizuri nijuavyo. Nimejaribu kuleta ujumbe kadiri nilivyoweza kutoka katika neno la Mungu. Mungu ajua moyo wangu. Lakini wakati kundi lile la malaika lilipopita kwa kasi pale ardhini, nilikufa ganzi, hata sikuweza kuhisi kitu kwa muda mrefu. Hata nilijisikia kama muda mrefu baadaye, nikijaribu kutembea kwenye kile chumba, hata toka kwenye uti wangu wa mgongo na juu na chini ya shingo yangu nilikuwa nimekufa ganzi kabisa, hata singeweza kuhisi kwa mikono yangu. Nilipigwa na bumbuwazi mchana kutwa. Niliingia tu chumbani, nikaketi chini. Jumapili nilikuja hapa kuzungumza nami, nilijaribu kujitikisa nitokane na hilo kwa kuzungumza. Jumatatu lilikuwa pale tena, nalipo hapa sasa, nami sijui, sijui mabwana Ninakuwa mwaminifu tu nanyi kama ndugu zangu, sijui wa wakati umewadia. Je, siri yote imemalizika? kupiga baragumu kumekwisha? hizo really... hasa ndizo zile ngurumo saba zinazojitayarisha kutoa sauti fulani, ambapo kundi lile dogo ambalo limekusanyika pamoja litapokea imani ya kunyakuliwa, lipate kunyakuliwa wakati yeye ajapo. Kwani tutabadilishwa haraka, kama vile wale malaika walivyokuja katika dakika moja, kufumba na kufumbua macho na tutatwaliwa pamoja na wale waliolala kumlaki Bwana hewani. Sala yangu ni God, Mungu iwapo ndivyo ilivyo. Sijui Bwana nilikuwa ninaliambia tu kanisa kama ndivyo Lord, ilivyo. Bwana andaa moyo wangu, make us ready, Lord. Tutayarishe bwana kwa ajili ya saa ile kuu ambayo historia yote ya wakati manabii wote na wenye hekima wametazamia. Wakati huo Bwana, sijui la kusema. Ningeogopa kusema usije Bwana. Naona aibu ninapoangalia na kuona ulimwengu katika hali ile, nami sijafanya cha zaidi kuliko nilichofanya kuhusu jambo hilo. Naona aibu. Kama kuna kesho, Bwana, utie upako moyo wangu, nitie upako zaidi, Baba, nipate kutenda kila kitu niwezacho kuwaleta wengine kwako. Mimi ni wako Like najisikia na kama Isaya mle kaluni, siku ile alipoona wale malaika wakiruka huku na huko, na mabawa yakifunika nyuso zao na miguu yao, wakiruka kwa mabawa: mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu. Lo, jinsi huyo nabii kijana alivyoogopeshwa! Alianza kukua kidogo, naye alipoona hilo, ingawa ameona maono, alipiga makelele, ole wangu. Father, maybe Baba, labda nimejisikia kwa namna fulani kama hivyo nilipoona hao malaika usiku wa juzi, au hivi majuzi asubuhi. Hasa ole wangu kwa kuwa mimi ni mtu mwenye midomo michafu, nami ninaishi katikati ya watu wachafu na Baba nitakase mimi hapa, nitume Bwana chochote kile. Ninaposimama kwenye mimbara hii ambapo nimekuwa kwa miaka thelathini, kama kuna jambo fulani Bwana ambalo wewe unanitaka nitende, mimi hapa niko tayari Bwana, lakini hebu nipate neema machoni pako. Kwa unyenyekevu, ninaomba naliombea, kundi hili dogo ambalo Roho Mtakatifu amenifanya mimi kuwa mwangalizi wake, kuwalisha. Nami nimetenda yote yale nijuayo jinsi ya kutenda, Bwana, kuwalisha mkate wa uzima, kama katika ono lile miaka mingi iliyopita, ambapo pazia lile kuu lilikuwa huko magharibi na mlima wa mkate wa uzima, kitabu kile kidogo, siku ya hasi, yale maono ya mbinguni. Na hapa yote yametimia, yamefunuliwa mbele ya nyuso zetu. Wewe ni Mungu na hakuna mwingine ila wewe. Tupokee Bwana, tusamehe dhambi zetu. Ninatubu kwa kutokuamini kwangu kote kwa uovu wangu wote, na sihi juu ya madhabahu ya Mungu ninapokuja usiku wa leo pamoja na kanisa hili dogo mbele yangu. Kwa imani tunaondoka kwenye jengo hili katika kunyakuliwa, tukiketi pamoja katika ulimwengu wa roho, kuzunguka kiti cha enzi cha Mungu. Nyoyo yetu imepashwa moto mara nyingi katika mambo yale tuliyokuona wewe ukitenda na ukifunua siri zako kwetu, lakini Bwana, usiku wa leo nimechoka kabisa. Ole wangu, kama vile Yakobo alipoona malaika wale wakishuka na kupanda ngazi, alisema, mahali hapa panatisha, bila shaka hapa ni nyumba ya Mungu. Basi Betheli ikajengwa hapo. Mungu, watu hawaelewi kwamba, wanafikiria itakuwa furaha kuu, bali Bwana, ni jambo la kuchosha na la kutisha jinsi gani kwa binadamu kuja kwenye uwepo wa kiumbe kikuu chenye uwezo cha mbinguni. Naomba msamaha kwa kanisa langu dogo hapa ambako wewe umenituma kulielekeza na kuliongoza. Wabariki, Bwana. Nimetenda kulingana na yale maono na ndoto na kadhalika vimesema, kadiri ni juavyo. Mimi nimehifadhi chakula chote vizuri ni juavyo kwa ajili yao, Bwana. Hata iwe nini, Bwana. Sisi tu wako, twajitoa mikononi mwako. Bwana tuhurumie, tusamehe na tujalie kuwa mashahidi wako maadamu tuko duniani. Ndipo maisha haya yako mapo, tupokee katika ufalme wako, kwani twaomba hilo katika jina la Yesu, amina. Kila mmoja wenu safisha moyo wako wote, weka kando kila kitu, kila mzigo uondowe kwako, usiache jambo lolote likutie wasiwasi, usiogope. Hakuna cha kuogopa kama Yesu yuwaja. Ni, ni wakati ambapo ulimwengu mzima umeugulia na kuulilia kama ni kitu kinachokuja sasa kwa kuja kupya, kuja kupya kwa e, kipawa kipya au jambo fulani, itakuwa jambo zuri sana. Iwapo wakati umewadia wa kanisa kufunuliwa zile ngurumo saba jinsi ya kuondoka church, go, uh, sijui no, nimetamka tu I yale niliyoona <laughs> oh, lo jamani. Wakati wa jinsi gani ni mzito na wa mawazo mazito, na kama wakati wa kuondoka kwangu umewadia, mimi ni wako Bwana, mimi ni wako. Utakapomaliza, njoo Bwana Yesu. Hata iwe wapi au iwe wakati gani, mimi ni wake. Sisemi ninatamani kuondoka. Sitamani, nina familia ya kulea, nina injili ya kuhubiri, lakini hilo ni sawa sawa na mapenzi yake, sio yangu. Hayo ni mapenzi yake. Sijui, ninawaambia tu ni nini. Hata liwe nini, Mungu atalitimiza, bali nawaambieni yale niliyoona na yaliyotukia. Yalivyomaanisha sijui, lakini mabwana, je, yawezekana kuwa huu ndio mwisho? Watu wale wapo sasa, wale watu sita ambao walikuwa na ndoto zile. Je, si ni ajabu kwamba hapakuwepo na saba? Ni ajabu mno kwamba sita zilifuatana moja kwa moja, mara likatokea lile ono. Wale watu wapo hapa. Ndugu Jackson hapa alikuwa mmoja, mwingine ndugu panel, mwingine dada Collins mwingine dada Stefi, mwingine ndugu Robinson Robertson, na mwingine ndugu bila. Na Baba wa mbinguni anajua hapa kuwa na nyingine zaidi inayohusiana na hilo mwishoni mwa ile ya saba, ambayo ilikuwa dada Stefi, mara lile ono likatokea mnaona? Mnaona kwa nini ninaondoka? Mnaona kwa nini inanipasa kwenda? Lazima nifanye hivyo. Enyi marafiki, msiniangalie mimi ni ndugu yenu, msinijali mimi, kwa sababu mimi ni binadamu tu, sina budi kufa kama mtu mwingine yeyote. Msinisikilize mimi, bali sikilizeni kile nilichosema. Nilichosema ni ujumbe. Msimjali mjumbe kamwe, angalieni ujumbe. Kazeni macho yenu si juu ya mjumbe, lakini juu ya ujumbe. Kile ulichosema, hilo ndilo jambo la kuangalia, na Mungu atusaidie. Ndilo ombi langu. Sasa sikutaka kuja kuwaambieni hili lakini nisingaliwaficha jambo. Sasa kadiri ni juavyo. Hebu niwambieni kadiri as ni juavyo nitaondoka katika siku mbili He au tatu zijazo, Jumatano asubuhi kwenda Wednesday Tucson. Siendi Tucson kuhubiri, siendi huko kuhubiri. Naenda Tucson kuwaingiza familia yangu shuleni, halafu niwe mtembezi. Naenda Phoenix kufanya ule mfululizo wa mikutano midogo, ambayo labda itakuwa jumbe ndogo hapa na pale. Nao labda nafikiri wananitaka niubiri katika mkutano usiku mmoja. Hawakusema kama chochote juu yake, walisema tu nitakuwepo pale. Unaona, hilo halionekani kuwa zuri sana kwangu. Nina neno Bwana asema hivi kwa ndugu Shekaria pia sijui atafanya nini kuhusu jambo hilo, lakini na neno la kumwambia. Sijui atafanya nini ni juu yake. Mmechunguza ile nakala ya mwisho ya sauti. Haipaswi kuwa madhehebu, lakini walitangaza kanuni yao ya imani madhehebu. Basi nikaondoka, niko nje ya jambo kama hilo. Sasa nadhani ndugu Argan Bright na ndugu Roll, mjumbe wa serikali huko Washington chini ya maraisi saba, hapaswa kuwa Afrika. Na ndugu Roll, mimi na ndugu Argan Bright tutazuru Afrika mara moja kwa ajili ya mikutano huko Afrika ya Kusini na Tanganyika, pamoja na ndugu Boze na kuendelea huko chini, na labda kupanda kwenda Australia na kupitia njia hiyo tukirudi, kama Bwana hafanyi jambo la tofauti. Lakini kabla ya kwenda nitarudi hapa basi. Nitakaporudi toka huko, kama Bwana hakunena nami kwa njia nyingine, nitachukua familia na kusogea kule juu, karibu na Anchorage Alaska huku ni kusini magharibi, kule itakuwa kaskazini magharibi. Alafu ni waache wakae huko majira ya kiangazi, wakati ni joto sana chini huko Tucson mpaka itakuunguza ngozi. Sidhani wangeweza kulistahimili, watakuwa na hamu ya nyumbani sana na kuvunjika moyo. Hatuuzi mahali hapo, patabaki hapo na fancha ikiwamo nyumbani. Sijui la kufanya. Basi wakati wa majira ya joto ukiisha, kama Bwana kipenda, nataka kuondoka Alaska na kushuka kwenda kama Denver, magharibi b ya kati, kusini magharibi, kaskazini magharibi, magharibi ya kati, nikilia e, Bwana wewe wataka nifanye nini? Wakati ule ule kila ujumbe kadiri nijuavyo utaubiriwa papa hapa maskani hii. Hapa ndipo kanda zitakapokuwa, hapa ndipo penye makao makuu. Nami sikusudii kukaa magharibi na familia yangu, nitatafuta hata nione ambalo Mungu ananitaka nifanye. Iwapo mwaka huu haulitatui, basi mwaka ujao, bila ya maji au chakula, nitatembea nyikani nami nitangojea mpaka yeye atakaponiita. Siwezi kuendelea hivi. Yakubidi ukate tamaa, yakubidi ufikie mahali ambapo unataka kujua mapenzi ya Mungu. Na wawezaje kutenda mapenzi hayo kama huyajui yale atakayo? Ninahojihoji kwa sababu ya chanzo cha lile ono, kwa yale mliyoona naenda huku na huko kama mishenari na uinjilisti mpaka mwito ule uje. Mnakumbuka lile la kwanza wakati tulipoweka jiwe la msingi, fanya kazi ya mhubiri wa Injili. Yeye akasema, haikusema uu mwinjilisti, lakini fanya kazi yake, labda mpaka wakati ufike wa jambo jingine, badiliko jingine la kazi, yaweza iwe jambo tofauti. Sijui. Mnampenda yeye? Iweni na hakika kabisa ya jambo hilo, iweni na hakika kabisa ya jambo hilo. Hao <laughs> wampendao Bwana wao wamgojeao Bwana watapata nguvu mpya, watapanda juu kwa mbawa kama tai, watapiga mbio wala hawatachoka, watatembea kwa miguu wala hawatazimia. E, nifundishe mimi Bwana, nifundishe Bwana kungojea. Ninampenda na ninajua nanyi pia mwampenda. Sasa kesho usiku, nafikiri nimeliweka wazi sana, sivyo? wazi ni wezavyo. Hayo ndiyo yote nijuayo hayo ndiyo yote ni juayo kusema, na iwapo limefunuliwa kwangu kuhusu jambo fulani, upesi sana nitawaambia. Najua mnataka kujua, mimi ninataka kujua, sijui inamanishwa nini, sijui naenda wapi, sijui litakalo tukia. nina tu. jambo tu ni jualo, ninaenda kwa nehema ya Mungu. Ndipo basi ye ataniambia nitakapofika pale, labda. Lakini sehemu yangu sasa ni nenda, basi wena nisiwepo huko majuma mawili hadi nitakapokuwa mali, pengine na enda nikarudi hapa. Hilo ni kweli, sijui. Lakini mimi ono lile lilikuwa na mke wangu na watoto wangu ndani yake, na jambo lenyewe hasa ni kwamba nilikuwa katika gari lenye turubai, na mara tu nilipoingia pale palikuwa, nilikuwa katika gari langu kubwa, na hivyo ndivyo tunavyoondoka katika siku chache bila kujua ambako tunaenda, bila kujua tutakalofanya tutakapofika, kule tunaenda tu. Mungu ni wa ajabu kwetu, kwa sababu njia zake hazitafutiki. Anataka utii. Unakwenda wapi? Hiyo si kazi yako, endelea tu kwenda. Unanitaka nifanye nini Bwana? Hicho si kitu kwako, wewe nifuate, endelea tu kutembea. Nitasimama wapi? Hilo la kupasaje, endelea tu kutembea. So kwa hiyo mimi hapa naenda katika jina la Yesu Kristo. <laughs> <laughs> nampenda Je, mabwana, huu ndiyo ule wakati? Mm. na wakati tuna uimba tena, peana mikono na mtu fulani aliye karibu nasi, sema ndugu au dada niombee, nami nitakuombea, na mpe na... niombee ndugu Nevo, ndugu Nevo anasema nitafanya hivyo, ndugu niombee ndugu, asante kwa moyo wote. Mtu mmoja anasema ndu... Mungu akubariki ndugu Branham.